Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดนี้เสียงเป็นไงมั่งอะครับ Quintet SL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Quintet SL ผมไม่ชัวร์เรื่องราคาอ่ะครับ แต่ตอนที่ผมซื้อ เห็นราคาที่ 0 อยู่ที่ 24000 บาท ตอนนี้ราคาน่าจะลงมาแล้วล่ะครับ ส่วนถ้ามีโอกาศ ลองชุด cinema 6 ด้วยก็ดีครับ เพราะรู้สุกว่าtweeter ทำด้วย titanium แต่เวทีเสียงของ Quintet SL น่าจะกว้างกว่า

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
      Quintet SL ผมไม่ชัวร์เรื่องราคาอ่ะครับ แต่ตอนที่ผมซื้อ เห็นราคาที่ 0 อยู่ที่ 24000 บาท ตอนนี้ราคาน่าจะลงมาแล้วล่ะครับ ส่วนถ้ามีโอกาศ ลองชุด cinema 6 ด้วยก็ดีครับ เพราะรู้สุกว่าtweeter ทำด้วย titanium แต่เวทีเสียงของ Quintet SL น่าจะกว้างกว่า
      ไม่ทราบว่าร้าน หรือศูนย์จำหน่าย มีที่ไหนมั่งครับท่าน ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by thread View Post
        ไม่ทราบว่าร้าน หรือศูนย์จำหน่าย มีที่ไหนมั่งครับท่าน ขอบคุณครับ
        ก็ตามศูนย์ MRZ อ่ะครับ มีหลายสาขา
        เช่น central World, HiFI center, Paragon ที่ไหนอีกหนอ....
        มีลำโพงKlipsch, Moduant Shorts กับ AVR Marantz
        http://www.mrzstandard.com/electric_locator.asp

Comment

fyo

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
            ส่วน Paradigm หาลองยากหน่อย ตัวนี้ตอนลอง ผมก็ไปลองที hifi center ชั้น รู้สึกร้านเค้าจะชื่อ AV Paradise มั้งครับ ผมก็ไม่ค่อยชัวร์ จำไม่ได้ละครับ ยังไงถ้าชอบดูหนัง ผมอยากให้ลองตัวนี้จริงๆ ถ้าที่บ้านมีแผ่นหนัง U571 ตอนฉากทิ้ง bomb ลงทะเลอ่ะครับ สุดๆเลย
            ไปฟังตัวนี้ที่ร้าน AV Paradise เปิดแผ่น U571 ข้าวของในร้านมันสั่นเสียงดังครืนๆน่ารำคาญ เหมือนจะพาให้ฝ้าเพดานจะร่วงหล่นลงมา

Paradigm PS1000 V4 ราคา 17k ครับ
            Velodyne CHT10R ราคา 18k ครับ

Klipsch Quintet เสียงพุ่งและโอบล้อมดีครับ โดยเฉพาะการออกแบบปากทวีตเตอร์ลักษณะเป็นปากฮอร์น เหมาะแก่การดูหนังเป็นอย่างยิ่ง ส่วนเรื่องฟังเพลงยี่ห้อนี้อาจเป็นรองยี่ห้ออื่นครับ ลองนำแผ่นที่ชอบไปขอฟังนานๆดูครับ ไม่ต้องเกรงใจเซลล์คนขาย
            Last edited by nooi; 31 Oct 2008, 23:02:22.

Comment

ชี้แนะด้วยคร้าบ...... ทุกท่าน

Comment

ท่านใดเคยฟังเสียงช่วย หน่อยนะคร้าบ

Comment

fyo

Comment

ชุดนี้ ถ้าจัดดีๆ นี่คงดูหนังสนุกทีเดียว

Comment

Working...
                    X