Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CQ40-104AX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัวนี้เล่นxp ได้จิงเหรอคับ ผมสนใจอ่ะ ตอนแรกนึกว่าเล่น vista ได้อย่างเดียว

Comment

XP ได้ครับ แน่นอน 100% เพราะผมก้ใช้ XP อยู่ครับ

ส่วนการ์ดจอนี่คนขายที่ไปซื้อช่วงงานคอมเวิร์ลเห็นบอกกันว่าตัวนี้การ์ดจอแยก ราคาถูกสุดคุ้มนะเนี่ยถึงได้ซื้อมา ถ้ามันไม่แยกจริงๆแบบนี้เราไปโวยที่ร้านได้ไหมครับเนี่ย เซ็งเลย

Comment

Originally posted by bungygum View Post
        XP ได้ครับ แน่นอน 100% เพราะผมก้ใช้ XP อยู่ครับ

ส่วนการ์ดจอนี่คนขายที่ไปซื้อช่วงงานคอมเวิร์ลเห็นบอกกันว่าตัวนี้การ์ดจอแยก ราคาถูกสุดคุ้มนะเนี่ยถึงได้ซื้อมา ถ้ามันไม่แยกจริงๆแบบนี้เราไปโวยที่ร้านได้ไหมครับเนี่ย เซ็งเลย
        มันแยกจิงๆๆคับแต่ไม่ได้แยกกาดออกมาแค่แยก GPU ออกมาอีกตัว แต่ติดอยู่บอร์ดเดียวกัน

Comment

ผมชักเริ่มจะปันใจกลับไปใช้ Benq S41 อีกแล้วซิ เพราะล่าสุดที่ฟังๆมา งานคอมมาท ถ้าซื้อ Benq ในงานแถมRam เพิ่ม 2G แล้วก็ แถมประกันอีก 1 ปี หุหุ ประกันเพิ่มปีนึงก็หลายตังอยู่นะครับท่าน

^0^ คงจะต้องไปดูที่งานคอมาทอีกที ถ้าพวก R45 หรือ S41 รุ่นเล็กๆ ราคาสัก 24-26k (เงินสดน่าจะno vat)
          ก็คงจะกลับไปปันใจให้BenQ เหมือนเดิมล่ะครับ ชอบเพราะBenq มันเคลมของง่าย+ประกันดี ไม่รอนาน ไม่เรื่องมาก
          แต่Hp Compaq ไม่เคยใช้บริการสักที แต่Body Compaq ผมว่าสวยกว่า คงจะต้องไปดูที่งานอีกทีล่ะครับ

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
            ผมชักเริ่มจะปันใจกลับไปใช้ Benq S41 อีกแล้วซิ เพราะล่าสุดที่ฟังๆมา งานคอมมาท ถ้าซื้อ Benq ในงานแถมRam เพิ่ม 2G แล้วก็ แถมประกันอีก 1 ปี หุหุ ประกันเพิ่มปีนึงก็หลายตังอยู่นะครับท่าน

^0^ คงจะต้องไปดูที่งานคอมาทอีกที ถ้าพวก R45 หรือ S41 รุ่นเล็กๆ ราคาสัก 24-26k (เงินสดน่าจะno vat)
            ก็คงจะกลับไปปันใจให้BenQ เหมือนเดิมล่ะครับ ชอบเพราะBenq มันเคลมของง่าย+ประกันดี ไม่รอนาน ไม่เรื่องมาก
            แต่Hp Compaq ไม่เคยใช้บริการสักที แต่Body Compaq ผมว่าสวยกว่า คงจะต้องไปดูที่งานอีกทีล่ะครับ
            ขอให้ได้โนตบุคที่ถุกใจนะครับ Commart น่าจะมีโปรดีๆกว่า Comworld นะครับ

Comment

แกะเลยท่าน จะได้รู้ว่า แยกแบบ MXM หรือแยกแบบ บนบอร์ด

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                แกะเลยท่าน จะได้รู้ว่า แยกแบบ MXM หรือแยกแบบ บนบอร์ด
                ไม่อยากแกะน่ะคับ มันเพิ่งซื้อมาได้แค่ 2 อาทิตย์เอง แกะไม่เป็นด้วย

Comment

มาคอนเฟิม ว่า แยกจริงครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=290497

mobile 3400 series แยกหมดทุกตัวครับ ไม่งั้น ไฮบริดไม่ได้

ตามข่าว มันทำแยกมาหมดหนิครับ

Comment

Comment

MMGLower ข้อมุลปึ๊กมากๆครับ อ่านแล้วรักโนตบุคตัวเองขึ้นมาอีกเยอะเลยครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                        มาคอนเฟิม ว่า แยกจริงครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=290497

mobile 3400 series แยกหมดทุกตัวครับ ไม่งั้น ไฮบริดไม่ได้

ตามข่าว มันทำแยกมาหมดหนิครับ

Originally posted by MMGLower View Post
                        ถ้าเป็นแบบนี้ก็แปลว่าศูนย์ HP บอกมั่วซิ เพราะทาง HP บอกว่าไม่ได้แยกกาดออกมามันรวมกับบอร์ดและไม่รับ Hybrid ด้วย

Comment

สงสัยงานนี้ต้องมีแงะมาดูกันบ้างแล้วครับเนี่ย

Comment

Originally posted by bungygum View Post
                            สงสัยงานนี้ต้องมีแงะมาดูกันบ้างแล้วครับเนี่ย
                            ลองแงะดูก็ได้คับ แต่ทาง HP บอกมาแบบนี้ (แต่ถ้าแงะแล้วมันจะมีผลต่อประกันหรือเปล่าคับ????)

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
                              ลองแงะดูก็ได้คับ แต่ทาง HP บอกมาแบบนี้ (แต่ถ้าแงะแล้วมันจะมีผลต่อประกันหรือเปล่าคับ????)
                              ผมก็กลัวประกันหมดนี่แหละครับถึงไม่กล้าแงะ รอผู้กล้าอยุ่ครับ

แต่เด๋วลองลงวิสต้าแล้วดุว่ามันจะทำ CF ได้รึป่าวก้น่าจะโอเคนะครับ ขอไปหาแผ่นวิสต้าก่อนครับไม่มีสักแผ่นเลย ไดรเวอก็ไม่มี

Comment

ผมใช้อยู่ ลงวิสต้า ไม่ไฮบริจครับผม แต่ยังไม่ได้แงะดู

Comment

Working...
                                X