Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CQ40-104AX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CQ40-104AX

จะถามว่า CQ40-104AX นี่กาดจอ HD3450 แบบแยกเลยหรือแยกฝังเมนบอร์ด+HybridCrossfire ด้วยหรือป่าวมันเป็น Chipset 780Gคับ และแบตเตอร์รี่ 6-Cell ที่ให้มานี้ความจุเท่าไหร่คับ

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่ที่รู้ผมว่ารุ่นนี้คุ้มกับราคามากครับ เพราะเท่าที่สังเกต Compaq ในราคานี้สเป็คจะเป็รรองของยี่ฮ้ออื่นอยู่พอควร แต่รุ่นนี้ผมว่าคุ้มครับ พูดแล้วอยากได้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by tonong View Post
      ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่ที่รู้ผมว่ารุ่นนี้คุ้มกับราคามากครับ เพราะเท่าที่สังเกต Compaq ในราคานี้สเป็คจะเป็รรองของยี่ฮ้ออื่นอยู่พอควร แต่รุ่นนี้ผมว่าคุ้มครับ พูดแล้วอยากได้เหมือนกัน
      ,มันถูกน่ะถูกจิงแต่ว่า มันร้อนไปหน่อย

Comment

ราคาล่าสุดรวม Vat อยู่ที่เท่าไรห่ และ มีของแถมไรบ้างครับ ใครพอทราบเเจ้งทีครับผม

Comment

Originally posted by chanarun View Post
          ราคาล่าสุดรวม Vat อยู่ที่เท่าไรห่ และ มีของแถมไรบ้างครับ ใครพอทราบเเจ้งทีครับผม
          ผมซื้อ 2 อาทิตย์ที่แล้วราคา 22,500 Free VAT ของแถม
          1.SoftCase
          2.HP Bag
          3.Keyboard Sillicone
          4.Mouse 50 บาท 1 อัน
          5.แรม AENEON 1 GB/667 1 อัน
          6.น้ำยาเช็ดจอ LCD
          7.Headphone

Comment

ติดบอร์ดครับพี่น้อง ถ้าแยกจะต้องเป็น HD3470 ครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires102 View Post
              ติดบอร์ดครับพี่น้อง ถ้าแยกจะต้องเป็น HD3470 ครับพี่น้อง
              ถ้าติดบอร์ดกับแยกนี่อันไหนดีกว่านะคับ

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
                ผมซื้อ 2 อาทิตย์ที่แล้วราคา 22,500 Free VAT ของแถม
                1.SoftCase
                2.HP Bag
                4.Mouse 50 บาท 1 อัน
                5.แรม AENEON 1 GB/667 1 อัน
                6.น้ำยาเช็ดจอ LCD
                7.Headphone
                ร้านใหนครับ ฟรีเเวตแถมแรม แนะนำที ตอนนี้ราคา ลงไปที่ 19,990 เเล้ว หุหุ

อีกเรื่อง ท่าน Nuttakit ช่วยเทสคะแนน ต่างๆให้ดูทีครับ ขอบคุณคร้าบ
                Last edited by chanarun; 31 Oct 2008, 18:37:01.

Comment

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ร้อนดี แต่เร็วใช้ได้ครับ
                  คืออยากทราบเหมือนกัน ว่า Hybridge ได้ป่าวครับ ใครรู้ตอบทีครับ
                  ผมซื้อ งานคอมเวิล 230000 รวมแวต แถม
                  1.SoftCase
                  2.HP Bag
                  4.Mouse
                  5.แรม คิงตั้น 2 gb(รวมเป็น3gb)
                  6.Headphone

Comment

เเล้วเจ้าตัวนี้ซื้อประกันเพิ่มเท่าไหร่ครับ
                    อีกอย่าง ท่านลง vista หรือ xp ครับ เพราะเห็นคนบ่น xp ลงไม่ได้กาน

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
                      ถ้าติดบอร์ดกับแยกนี่อันไหนดีกว่านะคับ
                      แยกดีกว่าครับ แรงกว่า ดีกว่า ร้อนน้อยกว่า

และอีกอย่าง เวลาการ์ดจอเสียมัน จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน ทั้งบอร์ดครับพี่น้อง เปลี่ยนการ์ดจออย่างเดียว

และเวลาหมดประกันจะได้เสียค่าเปลี่ยน อะไหล่ ไม่แพง เพราะถ้าเปลี่ยน ราคาเกิน 10000 แน่นอนเพราะว่ามันมีการ์ดจอ ติดบอร์ดครับพี่น้อง

Comment

การ์ดจอแยกแบบฝังบอร์ดนี่เป้นแบบไหนเหรอครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ

ผมนึกว่า HD3450 เป็นแบบที่สามารถถอดเปลี่ยนได้ซะอีก

Comment

Originally posted by bungygum View Post
                          การ์ดจอแยกแบบฝังบอร์ดนี่เป้นแบบไหนเหรอครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ

ผมนึกว่า HD3450 เป็นแบบที่สามารถถอดเปลี่ยนได้ซะอีก
                          ติดกับ เมนบอร์ดเลยครับพี่น้อง แล้วเวลาเปลี่ยน ยกบอร์ดครับ แพงตรงนี้ล่ะ อะไหล่มันอ่ะ ถึงต้องหนีไปซื้อที่เป็นการ์ดจอ แยกไง Acer เป็นการ์ดจอ แยก ยกเว้น Aspire 4530 4730 นอกนั้น แยกหมดครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by chanarun View Post
                            ร้านใหนครับ ฟรีเเวตแถมแรม แนะนำที ตอนนี้ราคา ลงไปที่ 19,990 เเล้ว หุหุ

อีกเรื่อง ท่าน Nuttakit ช่วยเทสคะแนน ต่างๆให้ดูทีครับ ขอบคุณคร้าบ
                            ร้านที่ผมซื้อนี่ SoftWorld นะคับ ส่วนคะแนนถ้าผมว่างเดี๋ยวจะลองเอามาลองดูเพราะช่วงนี่ผมไม่ค่อยว่างเลย

เเล้วเจ้าตัวนี้ซื้อประกันเพิ่มเท่าไหร่ครับ
                            อีกอย่าง ท่านลง vista หรือ xp ครับ เพราะเห็นคนบ่น xp ลงไม่ได้กาน
                            ซื้อ Care Pack ราคาอยู่ที่ 3800-3900 ส่วน Windows ที่ผมใช้ก็ XP คับ เค้าลงมาให้

Comment

Xp ของรุ่นนี้ ผมคอนเฟริมว่าใช้งานได้ปกติ หาไดเวอร์ ลองหาในกูเกิล ดูึครับ เพราะร้านที่ไปเทสวันนี้ ที่ตึกคอมศรีราชา Xp เขาก็ลื่นดีใช้งานได้ครบทุกฟังชั่น

เดียวจะลองไปดูีที่งานคอมมาท ถ้าราคา มันถูกกว่าBenQ S41 หรือ BenQ R45 สัก 5-6 พัน ก็จะสอย แต่ถ้ามัน***งกันแค่ 3-4 พัน ผมแนะนำให้เอาBenQ ดีกว่า

Compaq CQ40 104AX ผมว่าตัวBody นี่ ถือว่าแจ่มเลย เรื่องความร้อนก็ไม่ได้ร้อนอะไำรมากมาย กลัวตรงที่ประกันจะเคลมของนานเท่านั้นล่ะ แต่เพื่อนๆ ที่ใช้ Hp Compaq ก็ยังไม่เคยเห็นมันส่งซ่อมกันสักทีนะ

อันนี้แล้วแต่ึความชอบ+งบประมาณด้วย ในราคา 20-21k แค่นี้ถือว่าแรงมากๆ

Comment

Working...
                              X