Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามนิดครับ ปัญหาเปิดเครื่องไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามนิดครับ ปัญหาเปิดเครื่องไม่ติด

คือช่วงที่ผ่านมานี้ เครื่องผมมีอาการแปลกๆครับ

คือว่าเวลาเปิดเครื่อง เครื่องจะติดแปปนึง (ไม่ถึง 1วินาที) แล้วก็ตัดไปครับ แต่ลองเช็คดูไฟก็ยังเข้าเครื่องอยู่นะครับ

ไม่ทราบจริงๆ ว่ามันเป็นเพราะอะไร ผมเลยคิดว่าน่าจะมาจากบอร์ดสั่งให้ตัดไฟหรือป่าว

เลยลองถอดถ่านไบออสออกดู แล้วทิ้งไว้สักพัก ก็เปิดติดครับ (บอร์ด P35-DS3R )

เครื่องจะเป็นแบบนี้ต่อเมื่อ ปิดเครื่องแล้วไม่ปิดสวิทซ์ไฟ หรือไม่ก็ไฟตก หรืออะไรที่ทำให้เครื่องดับไปเองครับ

มันจะเปิดไม่ติดทันที ต้องถอดถ่านไบออสถึงจะเปิดติด

รบกวนถามทีครับ ว่าสาเหตุหลักมาจากอะไร ผมปวดหัวมากครับ

ช่วงนี้เปิดเทอม ต้องใช้คอมทำงาน เปิดไม่ติดบางทีเครียดมาก

ขอบคุนครับ
Working...
X