Announcement

Collapse
No announcement yet.

POWER COLOR 4870 กับ PCS+ ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

http://www.guru3d.com/article/amd-at...024mb-review/9
    ตามนั้นครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ไปหาซื้อ PCS+ แล้วไม่มีของ เลยเอา 4870 512 มา เสียดายอยู่เหมือนกันรีบซื้อเกินไป แต่ว่า 4870 PSC+ ตอนนี้หายากจริงๆ (ต่างจังหวัดอะนะ)

Comment

เปลี่ยนพัดลมด้วยคับ แต่จะไม่คุ้มสิคับ ถ้าเป็นผมจะทนเล่นทั้งอย่างนั้นนะคับ (นอกจากมันแป็กเอาไม่อยู่จริงๆ ค่อยซื้อซิงค์+พัดลมเน้นที่มันใส่ได้หลายๆ รุ่นหน่อยคับเผื่อเก็บไว้ใส่รุ่นอื่นได้ด้วยส่วนใหญ่เย็นกว่า pcs+ ทั้งนั้นแหละคับ) ไม่ก็รอ 5xxx เลย อดทนหน่อยคับ

Comment

เห็นมีรุ่นที่เป็นภาคจ่ายไฟ Digital กับ Analog ด้วยหรอครับ เวลาไปซื้อจะดูยังไงเนี้ยะ T-T

Comment

ข้อแรก 512mb กับ 1GB
          ถ้าจอคุณใหญ่ๆจะเห็นว่าต่าง แต่ถ้าไม่เกิน 22นิ้ว ผมว่าไม่ต่างนะ

ข้อสอง PCS+ เย็นกว่าประมาณ 10 องศา
          แต่ผมว่าไม่จำเป็นเพราะตอนนี้ catalyst version ใหม่ๆ มันปรับ fanspeed ได้แล้ว
          ปรับซัก 20% แค่นี้ก็เย็นขึ้นเกิน 10องศาแล้ว

Comment

Working...
          X