Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 9600GT ZALMAN กับ 9800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 9600GT ZALMAN กับ 9800GT

ที่ไปดูมา
    XFX 9600GT ZALMAN 512 MB 650Mhz DDR3 ราคา 4450 บาท
    XFX 9800GT 512 MB 600Mhz DDR3 ราคา 5250 บาท

สองตัวนี้ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ แล้วตกลงตัวไหนแรงกว่ากันแน่ มันแตกต่างกันยังไง แบบสงสัยมากๆครับ เห็นมันใกล้เคียงกัน ผู้รู้ช่วยบอกที ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ใช้กับ PSU Gview 500W ได้ไหม (ซื้อแยกมา 1250 บาท)
    Last edited by Deztroyer; 30 Oct 2008, 21:25:14.

ตามคนข้างล่างบอกเลยครับ

Comment

ต่างกันพอสมควรครับ กับราคาที่ต่างกันราวๆ 800.- ก้อน่าจะเล่นตัว XFX 9800GT อยู่ แต่...เอ๊ะ เด๋วก่อน ถ้าคุณชอบเดินพันทิพย์

คือเหลือบไปเหนตอนนี้ EVGA 9800GT 512MB DDR3 ขายอยุ่ที่ TK 4990.- จะน่าสนกว่ามั้ยน๊า

http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

ส่วน psu เดิม ก้อไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ต้องให้คนที่เคยใช้มาโพสอีกที ว่าจะเอาอยู่รึป่าว

Comment

9800gt แจ่มกว่า

Comment

9800 คุ้มกว่าคับ

Comment

Originally posted by meverric View Post
            ต่างกันพอสมควรครับ กับราคาที่ต่างกันราวๆ 800.- ก้อน่าจะเล่นตัว XFX 9800GT อยู่ แต่...เอ๊ะ เด๋วก่อน ถ้าคุณชอบเดินพันทิพย์

คือเหลือบไปเหนตอนนี้ EVGA 9800GT 512MB DDR3 ขายอยุ่ที่ TK 4990.- จะน่าสนกว่ามั้ยน๊า

http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

ส่วน psu เดิม ก้อไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ต้องให้คนที่เคยใช้มาโพสอีกที ว่าจะเอาอยู่รึป่าว

PSU เป็นแบบซื้อแยกมาอ่ะครับ

และขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยไขความกะจ่าง

Comment

ตัว 1250 นี้รู้สึกจะ watt ไม่เต็มคับ แต่ถ้าใช้ปกติ ไม่ ดัน ไม่ต่ออุปกร พ่วงมาก ก้อใช้ได้อยู่ครับ

จะมีข้อเสียตรง พอใช้ไปนานๆอาจมีปัญหา ยังไงหาwatt เต็มดีกว่าคับ

ยอมเสียเงินนิดหน่อย เพื่อแลกกับ ชีวิตของ คอมเรา 555

Comment

psu น่าเป็นห่วง

Comment

9800GT เลย

PSU ต้องลอง น่าจะได้

Comment

กำ ถ้า PSU เล่น 9800 ไม่ไหว แล้ว 9600 อ่ะพอไหว ไหมครับ ผมไม่มีงบขนาดซื้อ 9800 แล้วไปซื้อพาเวอร์ใหม่อ่ะครับ เห็นภาพเลยว่าถ้าไม่ไหวเปนไง เพราะ 7950GT ผมเพิ่งไฟลุกไป T T

Comment

ไอ๋หย๋า...จะว่าไป บรรดาการ์ดจอที่ต้องต่อไฟเพิ่ม ตั้งแต่ ซีรี่ส์ 8 ขึ้นไป ถ้า psu ไม่ใช่วัตต์เต็ม ก้อมีแค่ 2 ยี่ห้อน่ะครับที่พอเอาอยู่(ข้อมูลจากบรรดาเพื่อนๆ ที่ มาโพสกันในนี้ล่ะครับ)

Delux รุ่น DPL 35A 500W ขึ้นไป ราคาเริ่มที่พันต้นๆ
                      Raidmac รุ่น RX350 SS 530W ขึ้นไป ราคาเริ่มที่พันห้าร้อย

นอกจากนั้น ก้อยังไม่เห็นมีใครมาโพสว่าวัตต์ไม่เต็มรุ่นอื่นพอเล่นได้

ถ้ามีใครใช้ PSU Gview แล้วพอเล่นได้ ก้อมาให้ข้อมูลทีครับ

ปล. ข้อมูลผมอาจไม่ถูกต้อง 100% นะครับ ใครรู้ละเอียดกว่านี้ก้อมาช่วยกันครับ

Comment

เข้!!!! งานเข้าไหมเนี้ยผม -*-
                        ผมเห็นหน้ากล่องมันเขียน จ่ายไฟแรงให้วัตต์ที่ถูกต้อง รับประกัน 3ปี ซื้อมามันก็หนักๆนะครับ
                        ตกลงมันจ่ายเต็มไหมเน้ย ตอนแรกผมเห็น delux แพงกว่านิดหน่อย เลยไม่ได้ซื้อมา แล้วเห็นราคามันก็ หลักพัน เจ้าของร้านบอกจ่ายเต็มนิ่ง ตกลงผมเจอเจ้าของร้านหลอกป่าว เริ่มกังวล เข็ดกับ พาเวอร์ตัวเก่าแล้ว

Comment

ใจเย็นๆ ครับ ถ้ามันหนักๆ แปลว่าอุปกรณ์ข้างใน มีคุณภาพมากกว่าซัพพลายทั่วไป มานก้อเรยก้ำกึ่งน่ะครับ ว่าจะไหวหรือไม่ไหว แต่ถ้าหน้ากล่องมานการันตีไว้แบบนั้น ก้อชวนให้คิดว่าน่าจะเอาอยู่เหมือนกัน

แต่จะว่าไป อาการที่ซัพพลายไม่พอ ก้อประมาณว่าเปิดแล้วภาพไม่ติดนิครับ ยังไม่เคยเหนอาการที่การ์ดระเบิด คงเปนที่คนละสาเหตุกันมั้งครับ

ลองโพสชื่อรุ่น ของ PSU มาให้เพื่อนๆ ดูนะครับ เผื่อจะได้ข้อมูลเพิ่ม

ปล. ผมมีข้อมูลว่า Gview Glod max 550W ทดสอบกับการ์ดจอ 9600GSO + HDD 2 ตัว ผ่านนะครับ ถ้าไคพอรู้บอกที ว่า 9600 GT กินไฟพอๆ กันรึป่าว

Comment

Originally posted by meverric View Post
                            ใจเย็นๆ ครับ ถ้ามันหนักๆ แปลว่าอุปกรณ์ข้างใน มีคุณภาพมากกว่าซัพพลายทั่วไป มานก้อเรยก้ำกึ่งน่ะครับ ว่าจะไหวหรือไม่ไหว แต่ถ้าหน้ากล่องมานการันตีไว้แบบนั้น ก้อชวนให้คิดว่าน่าจะเอาอยู่เหมือนกัน

แต่จะว่าไป อาการที่ซัพพลายไม่พอ ก้อประมาณว่าเปิดแล้วภาพไม่ติดนิครับ ยังไม่เคยเหนอาการที่การ์ดระเบิด คงเปนที่คนละสาเหตุกันมั้งครับ

ลองโพสชื่อรุ่น ของ PSU มาให้เพื่อนๆ ดูนะครับ เผื่อจะได้ข้อมูลเพิ่ม

ปล. ผมมีข้อมูลว่า Gview Glod max 550W ทดสอบกับการ์ดจอ 9600GSO + HDD 2 ตัว ผ่านนะครับ ถ้าไคพอรู้บอกที ว่า 9600 GT กินไฟพอๆ กันรึป่าว

ไอ้ซัพพลายตัวเก่าผม ซื้อแยกมาไม่มียี่ห้ออ่ะครับ เห็นมันหนักๆเลยซื้อมา มันแค่ 350w ตอนซื้อการ์ดจอมากะถามร้าน บอกว่า 350w จ่ายไหว ก็ไช้มาถึง 8เดือน จนคืนนั้นนอนดูหนัง แล้วคอมดับวูบ ไฟ ที่สวิทติด แต่ไฟเมนบอรดไม่ติด เลยปิด แล้วเปิดใหม่ ไฟมันก็เลย ลุกที่การดจอครับ ตรงขา สลอท PCi ซี่เล็กๆ

Comment

ไอ๋หย๋า...ประสบการ์ณเลวร้ายนะนั่น แต่คนขายคงไม่ได้ตั้งใจหลอกล่ะมั๊งครับเช่น

- คนขายการ์ดจออาจไม่ทันได้คิดว่าซัพพลายที่คุณใช้อยู่จะเปนรุ่นไม่ดี
                              - คนขายซัพพลายก้ออาจไม่ทันได้คิดว่าคุณจะไปซื้อการ์ดจอสเปคกินไฟสูงๆ

แต่บอกตงๆ ว่าผมไม่เคยใช้ psu ของ Gview กับเครื่องตัวเองสักที เรยไม่รู้จะให้ข้อมูลยังไงดี แต่ถ้าให้แนะนำตามความคิดผม ถ้าจะเล่นการ์ดจอคุณเล็งไว้ ก้อคงต้องแนะนำให้ หางบไว้ซื้อ psu ที่ไว้ใจได้มาใช้ด้วยกันน่ะครับ (ไม่งั้นคุณอาจนอนไม่หลับเนื่องจากเคยมีประสบการ์ณเลวร้ายมาก่อน)

Comment

Working...
                              X