Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX260Core216กับ4870PCS+ 1GB ตัวไหนดีกว่ากันอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX260Core216กับ4870PCS+ 1GB ตัวไหนดีกว่ากันอะครับ

พอดียังไม่เห็นคนพูดถึงอะเลยอยากถามอะครับ ตัวไหนดีกว่าอะคนพอดีกำลังจะเลือกเปลี่ยนใหม่อยู่ระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ ขอถามท่านผู้รู้ครับ

ปล. ขอบคุณชาว OCZ ทุกคนไว้ล่วงหน้าครับผม

ไม่ต่างกันมากหรอกครับ
    เลือกที่ชอบโลดครับ
    คนเชียร์ค่ายแดงก็ว่าค่ายแดงดีกว่า(แต่ก็คงจะจริงสำหรับสองรุ่นนี้)
    คนเชียร์ค่ายเขียวก็ว่าค่ายแดงดีกว่า 5555

Comment

2 รุ่นนี้ทำมาประกบกันอยู่แล้ว แล้วแต่ชอบครับ ชอบค่ายหนซื้ออันนั้น
      จากการใช้งานของผม ค่ายเขียวจะไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร
      แต่ค่ายแดงมักเจอปัญหาเรื่องไดรเวอร์อยู่บ่อยๆ มือใหม่อาจจะปวดหัวกับมันได้นะ

แต่ถ้าไม่เลือกค่าย เน้นความแรง จากผลเทสต่างๆ HD4870 นำอยู่นิดๆ

Comment

ผมเคยใช้มาแล้วทั้ง PWC HD4870 PCS+ กับ EVGA GTX260 CORE216 SE
        ปัจจุบันใช้ GTX260
        ผมใช้เล่นเกม CRYSIS, CRYSIS WARHEAD
        4870 PCS+ จะลื่นไหลกว่านิดๆ..แทบไม่รู้สึกแตกต่าง(แต่บางฉากในเกม จะยังพอรู้สึกได้บ้าง)
        4870 PCS+ ร้อนน้อยกว่า....ปิดเคส ห้องไม่แอร์ อุณหภูมิ 51-53
        4870 PCS+ มีน้ำหนักตัวการ์ดจอน้อยกว่าเยอะ และมีคานดามตลอดแนวตัวการ์ดจอ
        น่าจะช่วยป้องกันการ์ดจองอได้
        GTX260 ร้อนมากกว่า อุณหภูมิ 54-58
        GTX260 ขณะ IDLE กินไฟน้อยกว่า...199-206 W ส่วน 4870 PCS+ กินไฟ 216-221 W
        (ตัวเลขนี้ ผมเช็คดูจากโปรแกรม UPS ยี่ห้อ APC ของผมนะครับ มันจะแสดงว่ากำลังใช้ไฟเท่าไรน่ะครับ)
        GTX260 ตัวการ์ดจอมีน้ำหนักมากกว่า อาจเสี่ยงจากการใส่สล๊อตไปนานๆแล้ว การ์ดจออาจงอได้
        Last edited by dragon_horse; 30 Oct 2008, 22:30:43.

Comment

4870

Comment

เลือกตามความสวย แล้วกัน

Comment

เคยใช้ทั้งสองตัวครับ ลองเสียบเทสที่ละตัว กับ 3DMark06 แน่นอนครับ 4870PCS+ แรงกว่า
              แต่ใช้งาน "ไม่ต่าง" กันเลยครับ รู้สึกนิดๆ ว่า 260 ลื่นกว่าตอน RUN 3D Game Test แต่ไม่ยืนยันเพราะเป็นความรู้สึก

ส่วนตัวชอบมวยรองเลย ขาย 260 ครับ

Comment

ไม่ต่างกันมากหรอกครับ
                เลือกที่ชอบโลดครับ
                คนเชียร์ค่ายแดงก็ว่าค่ายแดงดีกว่า(แต่ก็คงจะจริงสำหรับสองรุ่นนี้)
                คนเชียร์ค่ายเขียวก็ว่าค่ายแดงดีกว่า 5555
                ได้ใจมากเลย 555+

Comment

ผมว่าน่าจะ 4870 แรงกว่า เพราะผมใช้อยู่ 5555

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                    ผมเคยใช้มาแล้วทั้ง PWC HD4870 PCS+ กับ EVGA GTX260 CORE216 SE
                    ปัจจุบันใช้ GTX260
                    ผมใช้เล่นเกม CRYSIS, CRYSIS WARHEAD
                    4870 PCS+ จะลื่นไหลกว่านิดๆ..แทบไม่รู้สึกแตกต่าง(แต่บางฉากในเกม จะยังพอรู้สึกได้บ้าง)
                    4870 PCS+ ร้อนน้อยกว่า....ปิดเคส ห้องไม่แอร์ อุณหภูมิ 51-53
                    4870 PCS+ มีน้ำหนักตัวการ์ดจอน้อยกว่าเยอะ และมีคานดามตลอดแนวตัวการ์ดจอ
                    น่าจะช่วยป้องกันการ์ดจองอได้
                    GTX260 ร้อนมากกว่า อุณหภูมิ 54-58
                    GTX260 ขณะ IDLE กินไฟน้อยกว่า...199-206 W ส่วน 4870 PCS+ กินไฟ 216-221 W
                    (ตัวเลขนี้ ผมเช็คดูจากโปรแกรม UPS ยี่ห้อ APC ของผมนะครับ มันจะแสดงว่ากำลังใช้ไฟเท่าไรน่ะครับ)
                    GTX260 ตัวการ์ดจอมีน้ำหนักมากกว่า อาจเสี่ยงจากการใส่สล๊อตไปนานๆแล้ว การ์ดจออาจงอได้
                    มันต้องลองแบบนี้ ถึงจะพูดได้ ใช่ป่าวครับ หึหึหึ

Comment

Working...
                    X