Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ AMD 6000+ กับM\B ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ AMD 6000+ กับM\B ครับ

สเปคผมครับ
    Ram 3 GB
    XFX 9600 GT
    HDD 1 อัน
    พัดลมเคส 1 อัน
    DVD RW 1 อัน
    CD R 1 อัน
    ตอนนี้ใช้ AMD 3600+ 1.9 GHz ว่าจะเปลี่ยนCPU ใหม่ครับ ที่เลือกไว้ก็มี
    5200+,5600+,6000+ ครับ ไม่ OC

...เอาที่ไม่ต้องซื้อซิงค์กับเปลี่ยน PSU ใหม่นะครับ...

ผมอยู่เชียงใหม่หาซื้อซิงค์กับ PSU ดีๆ ยากมากๆ ครับ
    ที่เล็งไว้คือ 6000+ ไม่รู้จะใส่กับเมนบอร์ดได้รึเปล่าครับ

กลัวร้อนเกินอ่ะครับ?
    ถ้าอุณหภูมิซัก55-60 พอไหวครับ

คืออยากทราบว่า AMD 6000+ ใส่กับ Alive NF6G-VSTA ได้มั๊ยครับ?
    มันจะกินไฟมากขึ้นรึเปล่าเห็นมันเป็น 125W?
    Attached Files

ขอโทษครับ ลืมบอก ผมใช้ PSU DELUX 500W DLP-50A ครับส่วน สเปคตามข้างบนครับ

Comment

ไส่ได้ครับ ฟันธง

Comment

ขอบคุณครับ
        ถามต่ออีกนิดนะครับ ถ้าใส่ AMD 6000+ ต้องเปลี่ยน PSU ใหม่รึเปล่าครับ?
        สเปคตามข้างบนครับ

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยน

Comment

ไม่จำเป็นครับ

Comment

Working...
            X