Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาขอวิธีทาซิลิโคนกับท่านๆครับซื้อMX-2มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาขอวิธีทาซิลิโคนกับท่านๆครับซื้อMX-2มา

ผมซื้อMX-2มา 320 จากร้านTK Com ไม่ทราบว่ามันแพงไปรึป่าวครับ

เหมือนผมเคยเห็นบางท่านโพสไว้แค่250เอง...แต่ไม่รุใช่รึป่าวนะครับ

ยังไงช่วยแนะนำวิธีการทาด้วยครับเอาแบบกระจ่างเลยนะครับ

เพราะยังไม่เคยทาเองซักที....ขอบคุณทุกท่านครับ^^

ทาบนผิวหน้า cpu ครับ

Comment

กะปริมาณเท่าไหนดีอ่ะครับ

แล้วต้องหมุนๆหรือป่าวครับ

Comment

MX-2 แพงกว่าครีมถาผิวอีกครับ ไม่กล้าซื้อ 555 ดันให้ครับ

Comment

ทาบางๆให้ทั่วซิ้งครับ แล้วกดทับซีพียูเลย

Comment

เออ ว่าจะไปซื้อเหมือนกัน แต่คงไม่ไปเพราะคงแค่สั่งซื้อดีกว่า ไปแล้วไปซื้ออย่างเดียว อิอิ

แล้ว เนื้อโคลนมันติดนิ้วไหมครับ ตอนนี้ผมใช้ TX อะไรจำไม่ได้ ที่แถมมากับ Tuniq อะครับ มันติดนิ้วหมดเลยแทบจะไม่ติดกับหน้า CPU เลย

Comment

ทาบางๆท่าน ใช้ดีเย็นดี 1 หลอดใช้ได้ประมาณ 5-6 ครั้ง อะ ท่าน

Comment

หยดเท่าเม็ดข้าวโพดตรงกลางแล้วเปิดเครื่อง burn เลยคับ

Comment

บีบแหมะไว้ตรงกลาง cpu แล้วติด zink แค่นั้นแหละ

Comment

หรือ จะ หยด แบบ จุด ๆ เป็น มุม ๆ

แล้วใช้ บัตรเติมเงินอ่ะ ที่แข็ง ๆ หน่อย ปาด ๆ ๆ ๆ ๆ

ให้ทั่ว บาง ๆ

ก็เยี่ยมแล้วครับ

อุ๊บ ซิลิโคน ยี่ห้อ ozc แถม freeze อีกด้วย น่าใช้จัง

เท่าไรอ่ะครับ

Comment

...ขอบคุณคัฟฟฟ

กะจ่างล่ะ

Comment

หยดแล้วเอาซิ๊งค์บี้ๆครับ หรือจะหยดแล้วเอาบัตรเติมเงินปาดเอาก็ได้ครับ
                        แบบที่2จะประหยัดกว่าหน่อยนึง

------------------------------------------------------
                        www.octune.com

Comment

มากไปแต่อย่ามากเกิน .... ไม่มีปัญหา
                          แต่ถ้าน้อยไป .... ก็ไม่ดีแน่นอนครับ

Comment

อ้าว ผม ถอดมาแล้วมันแห้งไม่มีกาวแล้ว

มีแต่รอยกาว

แล้วไม่ทาได้ป่ะ

มันจะมีผลเสียป่ะ

Comment

ตามปกติ ของแข็ง กับของแข็ง ไม่สามารถชนกันได้สนิท
                              ถ้าขยายผิวของ CPU กับซิ้งค์ลงไปมากๆ จะเห็นได้ว่ามันขรุขระมากๆ เวลาเอามาชนกัน มันจะไม่สนิท
                              และนำความร้อนได้ลำบาก
                              จึงต้องใช้ซิลิโคนมาช่วยนำความร้อน

ทีนี้ เคยจอรีวิวของต่างประเทศอยู่เวปนึง ที่ทดสอบ ซิลิโคนหลายๆยี่ห้อ
                              เขาจะมีบอกการทาด้วย คือ ทาหนามากเกินไปก็ไม่ดี ความร้อนต้องผ่านซิลิโคนนาน ถึงจะข้ามไปยังซิ้งค์ได้
                              ทาบางเกินไป หน้าสัมผัสก็มีไม่พอที่จะส่งความร้อน
                              ต้องทาพอดีๆ ทั่วๆ CPU

Comment

Working...
                              X