Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlon 5600+ อุณภูมิ 55-60 c.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Athlon 5600+ อุณภูมิ 55-60 c.

AMD Athlon 5600+ (เดิมๆไม่ได้ oc ) อุณภูมิ 60 c. ปกติหรือเปล่าครับ
    ในที่นี้เล่นเกมส์ประมาณ1ชม.แล้ว วัดใน Bios
    ห้องไม่แอร์ เปิดเคส ซิ้งเดิมนะครับ

ช่วยแนะนำด้วยคับ

เปิดเครื่องมา น่าจะอยู่ที่ 50 นะครับ ก่อนอื่นลองถอดซิ้ง แล้วทาซิลิโคนให้ทั่วครับ ซิลิโคนที่มากับซิ้ง สีเทาๆ แนะนำให้เช็ดออกครับ เพราะมันเหนียวมาก ใช้ไปนานๆบางทีจะเอาซิ้งออกยากเพราะติดหนึบ

Comment

ผมก็พึ่งทาซิลิโคนใหม่ไปได้ไม่กี่วันเองครับ
      แล้วความร้อนเท่านี้มันปกติดีหรือเปล่า ถ้าไม่ปกติผมต้องทำไงบ้างครับ

Comment

ไฟตั้ง Auto ช่ายมั้ยครับ ถ้าตั้งลองลดไฟเหลือสัก 1.3 ดูครับ Auto มันตั้งไฟมาสูงครับ เลยทำให้ร้อน ลองลดไฟแล้วเทสดูครับ ของผม 4400+ มาถึงก็ ตั้ง auto แต่พอเอาจริงๆ ใช้ไฟ 1.27V ครับประมาณนี้ เย็นฉ่ำเลยครับ Fulload ประมาณ 50 ติสๆ ซิงค์เดิมพัดลมเดิมๆ

Comment

core voltage = 1.408 อะครับ

ถ้าลดไฟแล้วจะไม่ส่งผลเสียใช่มั้ยครับ แล้ว ไปเซ็ทลดไฟยังไง

ผมมือใหม่แนะนำด้วยครับ

Comment

ช่วยดันครับ ของผม AMD 5200+ เล่นเกมส์ไป40นาที อุณหภูมิปาเข้าไป 60 องศา ร้อนไปไหมครับ
            ปิดเคส ห้องไม่แอร์ ไม่ OC ครับ
            Voltage 1.325v พัดลม 3013 rpm

เพิ่งซื้อมาวันนี้เลยครับ แรกๆก็43-45
            ลดไฟยังไงอ่ะครับ?

Comment

Working...
            X