Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Turion64 1.8 Spec อ่านได้ 1.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Turion64 1.8 Spec อ่านได้ 1.58

ผมซื้อ n/b2hand Compacq Persario V.2000 Spec cpu 1.8g แต่บางวันเช็คที่
    ClickขวาMycom-Poparty อ่นได้ 1.58 ผมลองเข้า Bios แล้วไม่รู้จะตั้งตรงไหน
    คำถามคือ 1. cpu เสื่อมหรือเปล่า
    2. ถ้าจะ clock ให้เเรงอีกหน่อยได้หรือเปล่าครับ
    ขอบคุณสำหรับท่านผู้รู้ทุกท่านครับ

เข้า Bios ปิด C&Q ครับ

Comment

notebook มันปิดได้เหรอ

Comment

ตอนท่านดู CPU ทำงานหรือเปล่าครับ ถ้าแค่คลิกขวาเฉยๆ น่าจะโชว์แค่นั้นหรือน้อยกว่านั้น ครับผม เป็นเทคโนโลยีที่ท่านข้างบนว่าคับ

Comment

ACER4250G ของผมเปิดดูแล้ว บางทีจะมีช่วงที่ความเร็วตกบ้างเวลานิ่งๆ
          ไม่ได้ใช้งาน คงเป็นระบบประหยัดพลังงานอ่ะคับ
          ตามนี้ http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=439758

Comment

C&Q คืออะไรครับ ผมหาไม่เจอ ตอนนี้ได้ข้อมูลเมครับ คือ เดิม
            คลิ๊กขวา-ป็อปปาตี้ =1.58g ตอนนี้บางครั้ง =789m
            สรุปหมายความว่าไงครับ ตอบให้ชื่นใจหน่อยครับ
            ผมเปรียบเทียบกับ pc ของผม
            คลิ๊กขวา ไปดูที่ไรไม่เคยเห็นเปลี่ยนเลย 2.88g นิ่งๆ(Intel E4600Clockนิดหน่อยครับ)

Comment

C&Q = Cool&Quiet เย็นและเงียบ !!
              เป็นระบบประหยัดพลังงานที่ทั้ง PC และ Notebook ต่างก็มีอ่ะคับ
              ทำการเปิดปิดที่ได้ที่หน้าไบออสของเครื่อง << อันนี้ถ้าท่านไม่รู้จัก
              ก็ปล่อยผ่านไปเลยคับ มันไม่มีผลเสียแต่อย่างใด แต่โหมดนี้จะช่วย
              ให้ท่านประหยัดค่าไฟ ประหยัดพลังงาน เท่านั้นเองคับ ไม่ต้องซีเรียส
              ส่วนที่ Intel ของทางไม่เปลี่ยนเลย ก็แสดงว่าร้านที่ซื้อคอมมา เค้า
              คงปิดโหมดนี้ไว้แล้วตั้งแต่ต้นอ่ะคับผม - -*

Comment

ส่วน Acer ของผมลองเข้าดูไบออสแล้ว + +
                ไบออสมันล็อคไว้หมดเลย เซง กะจะ OC สักกะหน่อย อิอิ

Comment

สอนวิธี clock บ้างสิ ไม่ชอบประหยัด ชอบเเรง 555

Comment

...
                    Last edited by virussutteen; 8 Dec 2015, 23:45:49.

Comment

Working...
                    X