Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ของ WINFAST กับ XFX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ ของ WINFAST กับ XFX

ถามหน่อยครับว่า 9800GTX+ ของ WINFAST กับ XFX นี่ประสิทธิภาพต่างกันมั้ย
    ตอนแรกผมกะถอยของ XFX เพราะเห็นคนพูดถึงกันเยอะ
    แต่พอไปดู spec อีกที เห็นว่า ของ WINFAST มีช่องต่อ HDMI ด้วย
    จิงๆ HDMI ก็ยังไม่ได้จำเป้นกับผมในตอนนี้หรอกครับ แต่ถ้ามีตัวนึงที่ให้มากกว่าอีกตัวนึงในราคาที่เท่ากัน
    เราก็ควรจะเลือกใช่มั้ยครับ ^ ^ รบกวนด้วยครับ

ก็ดูความเร็วคอร์กะเมม ตัวไหนเยอะกว่าก็สอยตัวนั้นอ่ะ เออแล้วก็ราคาด้วยดูให้ดีครับ

Comment

ราคาก็ไม่ต่างกันนะครับ 6990 บาท ส่วนตัวการ์ดถ้าเป็น Ref จากโรงงาน Nvidia

ก็ไม่ต่างกันเลยทั้งสองยี่ห้อ แต่อาจจะต่างกันที่ของแถม และเพ็คเก็จมากกว่า

Comment

ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก สเปครวมๆก็พอๆกัน ผมเลือกตัวที่่มีHDMIอ่ะ ซื้ออนาคต

Comment

ดูที่ประกันครับ

สองยี่ห้อนี้เกรด A ทั้งคู่

Comment

EVGA ฟันธง

Comment

XFX จะทำลายกราฟฟิกบนตัวการ์ดสวยกว่า Winfast แต่ตัวสเปกของ Core/Mem Clock เหมือนกันเพราะใช้สเปกของ nVIDIA ทั้งคู่ครับ

Comment

(-_/|\_-) ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                อย่างนี้ก็ต้อง WINFAST สินะเพื่อความคุ้มสูงสุด
                (สำหรับผม screen ลายเทอร์โบสวยๆ ดู อาทิตย์นึงก็เฉยๆ แล้วมั้ง -_-'')

Comment

Working...
                X