Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามอะไรหน่อยครับอยากเอาไว้พิจารณา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามอะไรหน่อยครับอยากเอาไว้พิจารณา

คือผมได้จัดสเป็กไว้เครื่องหนึ่งอะครับช่วยดูที

Core 2 Duo E8500
    Gigabyte GA-EP35-DS3R
    GeIL Value 800 4GB (2x2GB)
    Samsung 320 Gb
    XFX Geforce 9800 GT 512
    LG GSA - H55N

อยากรู้ว่า สเป็กด้านบน ราคาประมาณเท่าไร คุ้มหรือไม่
    และควรไช้ ซัพพาย เท่าไรครับ

แล้วก็จะควรรอซื้อ i7 ดีมั้ยครับ

ขอบคุณนะ
    Last edited by tong1794; 31 Oct 2008, 12:23:45.

ขออนุญาติ ดันนะครับ

อยากมีคนช่วยตอบ

เพราะผมจะซื้อคอมไหม่จริงๆ

เครื่องที่ใช้มานี้ก็ 7 ปีแล้วครับ

Comment

ประมาณ สองหมื่นมั้งครับ

ผมไม่ค่อยได้ตามราคา ก้โอแล้วครับเสปค ใช้อีกนานนนน

Comment

สเปคด้านบน ก้อโอเคครับ

ส่วนเรื่องซัพพลาย ถ้าเปนแบบวัตต์เต็ม 500W ขึ้นไป ก้อสบายครับ ราคาก้อ 2500 ขึ้นไป (เว้นแต่ว่าจะเผื่อเพิ่มอะไรในอนาคต ก้อเลือกเปนสัก 600W)

แต่ถ้าเปนวัตตฺไม่เต็ม เท่าที่พอรู้ว่าจะเอาอยู่ ก้อมี

Delux DLP-35A 500W ตัวนี้ราคาประมาณพันต้นๆ ครับ
        Raidmax RX350 SS 530W ตัวนี้ราคาประมาณพันห้าร้อย

เพื่อนๆ มีตัวไหนแนะนำอีกมั่งเอ่ย

Comment

เทคโนโลยี ถ้าจะ ''รอ'' อยู่เรื่อยๆก็ไม่ได้ซื้อหรอกครับ มันมีออกใหม่ๆมาตลอด

ช่วงนี้น้ำขึ้นน้ำรีบตัก Ram ถูก HDD ถูก แต่จะซื้อมั้ยต้องถามตัวเองว่าต้องการใช้แค่ไหน

**EP35 DS3R นอกจากตกรุ่นแล้ว ยังหาซื้อยากด้วยครับ มองตัวนี้ไปครับ EP43 DS3R 3800.-

**E8500 ราคาต่างจาก E8400 1000 บาท แต่ประสิทธิภาพไม่ต่างเท่าไหร่ ส่วนตัวผมเอา E8400
          เอาส่วนต่างไปเพิ่มการ์ดจอ ถ้าคิดจะเล่นเกมส์

**สเปคตามด้านบน มองหา PSU 500w แท้ขึ้นไปครับ
          Last edited by oomiN; 31 Oct 2008, 13:33:36.

Comment

ครับ ขอบคุณมาก

ผมอยู่โคราชครับ กลัวจะหาซื้อของยาก

อยากรู้ราคา ซัพพาย 500 W แท้ เนี่ยถ้าผมเผื่อไว้ว่าอาจจะเล่นการ์ดจอไหม่ (เมื่อมีโอกาส) จะเพียงพอมั้ยครับ

แล้ว EP43 DS3R หาซื้อง่ายมั้ยครับ

สเป็กนี้รวมจอด้วยก็เกื่อบ ๆ 30 K แล้วอ่าครับ เกินกว่านี้ไม่ได้ (แม่ว่า)

Comment

ชาวโคราช มาแนะนำเพื่อนหน่อยครับ

ซัพพลาย 500W แท้ กับการ์ดจอที่เล่นได้สูงสุด ถ้าเปนค่ายเขียวน่าจะ 9800 GTX ค่ายแดง ก้อน่าจะเปน HD 4850 ครับ ถ้ารุ่นสูงกว่านั้น อาจเอาไม่อยู่(ในกรณีที่ทั้งเคส มีอุปกร์ณมาตรฐาน เช่น DVD-RW กับ HDD อย่างละ 1 ชิ้นนะครับ)

Comment

มันจะหาซื้อยากมั้ยอ่าที่ไอที่อะครับ

ส่วนเดอะมอล์ชั้นไต้ดินก็กลัวจะแพง

แล้วก็ราคาจะแพงกว่ามั้ย

เพราะผมจะยกเครื่องไหม่ตามสเป็กด้านบน และ งบไม่เกิน 30000 รวมจอ

ก็เลยจะบีบที่สุดอะครับ ปัญหา

Comment

ถ้ายกเครืองใหม่ไม่ติดปัญหาอะไร ค่ารถไปกลับไม่เกิน 1000 ผมว่าเหนื่อยเข้าพันทิพย์ดีกว่าครับ มีของให้เลือกมากกว่า ได้ราคาถูกกว่า เผลอๆอาจ อาจซื้อถูกกว่าที่โคราชเป็นพัน

Comment

อยู่โคราช ก็โทรสั่งร้านที่พันทิำพได้นิ

Comment

Originally posted by tong1794 View Post
                      คือผมได้จัดสเป็กไว้เครื่องหนึ่งอะครับช่วยดูที

Core 2 Duo E8500
                      Gigabyte GA-EP35-DS3R
                      GeIL Value 800 4GB (2x2GB)
                      Samsung 320 Gb
                      XFX Geforce 9800 GT 512
                      LG GSA - H55N

อยากรู้ว่า สเป็กด้านบน ราคาประมาณเท่าไร คุ้มหรือไม่
                      และควรไช้ ซัพพาย เท่าไรครับ

แล้วก็จะควรรอซื้อ i7 ดีมั้ยครับ

ขอบคุณนะ

ตอบแค่ i7 นะครับ ไม่ต้องรอหรอกครับ ราคามันแพง ดูอย่าง d3 ดิมันยังแพงอยุ่เลย

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
                        อยู่โคราช ก็โทรสั่งร้านที่พันทิำพได้นิ
                        ผมไม่รู้อะครับว่าขั้นตอนทำยังไง แล้วเขาบริการส่งถึงที่ปล่าวครับ

Comment

ENERMAX 460W 2500 ไม่เกินครับ ชุดนี้เปิดได้สบายๆ 5ปีรับประกันนาน

มีใหมแถวนั้นนะ ถ้าไม่มีบอกได้นะ เดียวจัดให้ เอิ้กๆๆ

Comment

Working...
                          X