Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram Geil DDRII อยาก OC จาก บัส 1000 เป็น 1066

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram Geil DDRII อยาก OC จาก บัส 1000 เป็น 1066

ตรงนีเดิมตอนซื้อมาพอใส่ไปในเครื่อง M/B จะตั้งบัสให้เป็น 800 ทางร้านเลยบอกให้อัด ไฟเป็น 2.000 V แล้วปรับบัส เป็น 1000 ตอนนี้ผมอยากปรับให้เท่ากับบัส CPU คือ 1066 (C2D E6600 ครับ) ครับ เลยอยากถามว่าตรงนี้ตัวแรมจะรับไหวมั้ยหรือมีปัญหาอะไรมั้ยครับเพราะเป็น ของ Geil รุ่น Value บัส 1000 ครับ

ถ้าสามารถทำได้ ช่วยระบุจำนวนไฟที่จะใช้อัดทีครับ พอดีตรงนี้ผมไม่ชัวร์ กลัวแรมไหม้ เพราะของ Geil เขาไม่รับประกัน RAM ไหม้ครับ

ขอบคุณมากครับ

ก็ลองขยับดูจิ เพิ่มไฟทีละนิด มันไม่ถึงกับพังง่ายขนาดนั้นหรอก
    ไฟซัก 2.1-2.3 ก็น่าจะวิ่งถึงตามที่ต้องการละ ....

Comment

Working...
    X