Announcement

Collapse
No announcement yet.

DeadSpace ตรงนี้ไปยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DeadSpace ตรงนี้ไปยังไงครับ

DeadSpace ตรงนี้ไปยังไงครับ หลังจากที่ผ่าน Chapter 1 ไปหมาดๆ แล้วตรงประตูมันมีกล่องใหญ่ 2ใบมาขวางเรา ทำให้ผมไปต่อไม่ได้ครับ ตรงนี้ใครที่ผ่านแล้ว ช่วยบอกทีครับว่าต้องทำไง ขอบคุณครับ

.....แนะนำครับ สำหรับคนที่จิตแข็ง ขอบอกเลย มันส์โคตร

กดใช้พลังจำไม่ได้ว่าctrl+fรึป่าวอะ

Comment

คิ๊กขวา + F

Comment

ตามเรปบนครับ ฮ่าๆ เกมใหม่ออกมาเยอะเหลือเกินเล่นไม่จบซักเกม

Comment

คลิกขวาพร้อมกับกดFครับ จากนั้นปล่อยFแต่คลิกขวาค้างใว้แล้วลากไปตามที่ต้องการ

เกมดีๆแบบนี้ต้องเล่นให้จบนะครับ ผมจบแล้วเหมือนดูหนังดีๆเรื่องนึงเลยสนุกมากๆครับ

Comment

ติดตรงด่าน 10

มันให้ release the shuttle ในห้องตู ตอนจะส่งกระสวยยาน กด activate ได้ข้างเดียว อีก ข้างมันกดไม่ได้ มันแดงๆ แต่ ภาระกิจให้จัดการตรงแดงๆนั้น

ไตอนนี้ไม่รู้จะทำไง เเพราะ รำคาญ กับไอ้ตัวที่แขนขาขาด แต่ยังงอกออกมาได้อีก หมด กระสุนไปใช่เล่น

ไม่รู้ทำไงต่อ

Comment

Originally posted by jack8855 View Post
              ติดตรงด่าน 10

มันให้ release the shuttle ในห้องตู ตอนจะส่งกระสวยยาน กด activate ได้ข้างเดียว อีก ข้างมันกดไม่ได้ มันแดงๆ แต่ ภาระกิจให้จัดการตรงแดงๆนั้น

ไตอนนี้ไม่รู้จะทำไง เเพราะ รำคาญ กับไอ้ตัวที่แขนขาขาด แต่ยังงอกออกมาได้อีก หมด กระสุนไปใช่เล่น

ไม่รู้ทำไงต่อ
              ใช้ปืนยิงส่วนขาไอ้ตัวนี้ให้มันคลานมาหาเราที่ท้ายยานตรงไอพ่น หลังจากนั้นวิ่งเข้าไปในห้องกดที่แป้นทนสอบไอพ่น ไอพ่นจะเผามันจนตายครับ

Comment

Working...
              X