Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมcpu เดิม ทำงัย ให้วิ่งเต็มตลอดเวลา อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมcpu เดิม ทำงัย ให้วิ่งเต็มตลอดเวลา อ่ะครับ

ตามหัวกระทู้เลยครับ

เป็นซิ้งค์ ตัวบาง นะครับ

ผมใช้กับบอร์ด p31 ds3l

ตอนแรกก็วิ่งเต็มดีนะ

พอเอาพัดลม ไปเป่าจ่อ ข้างๆซิ้ง ไมเหลือเท่านี้ง่ะ

ขอบคุณครับ
    Attached Files

มันอาจจะเปลี่ยนตามอุณหภูมิอะครับ อย่าไปคิดมาก

Comment

Originally posted by tar2199 View Post
      มันอาจจะเปลี่ยนตามอุณหภูมิอะครับ อย่าไปคิดมาก
      คือผมอยากให้วิ่งเต็มตลอดอ่ะครับ

ตอน full load อุณหภูมิ 65+ ก็ ไม่เกิน 26xx รอบเองอ่ะ

ทั้งที่เมื่อก่อน 2800+ ทุกที

Comment

ลองไปปรับรอบพัดลมในไบออสดูครับให้ค่าคงที่ อาจจะช่วยได้

Comment

Originally posted by tar2199 View Post
          ลองไปปรับรอบพัดลมในไบออสดูครับให้ค่าคงที่ อาจจะช่วยได้
          นั่นละครับ คือปัญหา

หาที่ปรับไม่เจอ

Comment

แป่ว ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยใช้กิ๊กกะไบต์เลย ขอโทดที

Comment

มันเป็นหัว4พินใช่มั้ย ดังนั้นเราต้องเล่นวิธีต่อตรง เอาต่อไฟจากหัวโมเล็ค โดยใช้สายแปลง
              แล้วเรื่องการปรับรอบและวัดรอบจะหายไป จะกลายเป็นวิ่งเต็มตามสเป็กของพัดลมของเรา ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                มันเป็นหัว4พินใช่มั้ย ดังนั้นเราต้องเล่นวิธีต่อตรง เอาต่อไฟจากหัวโมเล็ค โดยใช้สายแปลง
                แล้วเรื่องการปรับรอบและวัดรอบจะหายไป จะกลายเป็นวิ่งเต็มตามสเป็กของพัดลมของเรา ....
                อ่อ ยังงี้นี้เอง

ขอบคุณมากครับ ท่าน DEARS
                Last edited by benzmore; 31 Oct 2008, 18:25:52.

Comment

อย่าเลยครับ เสียงมันดังนะตอนหมุนเต็มที่ ให้มันปรับตามอุณหภูมิดีแล้วนะผมว่า
                  เครื่องผมตอนใช้งานทั่วไป(Idel)หมุนราวๆ1000รอบเอง
                  แต่ถ้าจะปรับล่ะก็ ลองหาในMenuชื่อSmart Fanประมาณนี้ล่ะ

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
                    อย่าเลยครับ เสียงมันดังนะตอนหมุนเต็มที่ ให้มันปรับตามอุณหภูมิดีแล้วนะผมว่า
                    เครื่องผมตอนใช้งานทั่วไป(Idel)หมุนราวๆ1000รอบเอง
                    แต่ถ้าจะปรับล่ะก็ ลองหาในMenuชื่อSmart Fanประมาณนี้ล่ะ
                    ขอบคุณครับ

ผมลองดูใน Smart fan แล้ว ปรับไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                    X