overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ถามเกี่ยวกับ Red Alert 3 ครับ

OverclockZone Member

Default ถามเกี่ยวกับ Red Alert 3 ครับ

คือตอนเล่นมันจะชึ้นให้เล่นออนไลต์ตลอดเลยอะครับ แล้วมันทำให้เข้าหน้าเมนูช้า ต้องทำไงครับ

OverclockZone Member 3M's Avatar

5555+ผมก็เป็นครับ

OverclockZone Member OmegaOCZ's Avatar

นั้นดิครับ ใครมีวิธีแก้จัดมา หรือต้องแผ่นแท้ผมจะได้จัดไป

OverclockZone Member MajEstl7's Avatar

กำนึกว่าผม เป็นคนเดียวน่ะเนี้ย รอตั้งนาน 2-3 นาทีได้ มั้ง ดันๆเพื่อมีคนแก้ได้

OverclockZone Member zeron's Avatar

ใช้ firewall block การติดต่อinternet ของเกมส์ไปเสียครับ มันก็จะไม่เช็คพอไม่เช็คมันก็ไม่ช้าจบข่าว
    block ไฟล์ชื่อนี้นะครับ ra3_1.0.game

Quote Originally Posted by zeron View Post
    ใช้ firewall block การติดต่อinternet ของเกมส์ไปเสียครับ มันก็จะไม่เช็คพอไม่เช็คมันก็ไม่ช้าจบข่าว
    block ไฟล์ชื่อนี้นะครับ ra3_1.0.game
    ทำยังไงครับ

OverclockZone Member 3M's Avatar

โอ้วแจ๋มขอบคุณครับ*-*

OverclockZone Member KITJ's Avatar

ทำไงหว่า

OverclockZone Member xecution's Avatar

ผมก็เป็นแต่ไม่นานเท่าไหร่ประมาณ10วิ ถ้า2-3นาทีนี้ผมว่าไม่ปรกติแล้ว

OverclockZone Member ApOlOgY's Avatar

ผมก็เป็นครับ พอกดเข้าเกม ก็จะมี video พอจบปุ๊บ ก็เงียบจอดำ สัก นาทีกว่า ๆ แล้วก็ขึ้นหน้าเมนู พอกดเลือกหัวข้อเข้าไปอีก ก็ดำอีกสักนาที พอกดเล่นเกม ก็ดำอีกนาที เซ็งเลยครับเลยกดออกจากเกม มันก็ดำให้ผมอีกนาทีกว่าจะโผล่มาหน้า desktop แต่เสียงมันก็ยังดำเนินต่อไปนะครับ ตอนจอดำอ่ะ

สรุปเข้าเกมออกเกมกินไปเกือน 10 นาที ขนาดยังไม่ได้เล่นนะครับ

มีวิธีแก้มั้ยครับ ของผมเป็นตัว reloaded

OverclockZone Member MajEstl7's Avatar

สงสัยต้องอัพแพท มัน ล่ะมั้งครับ มันถึงจะไม่มา กวนใจเราอีก อัพไปแล้วจะเล่นได้ ป่าวหว่า

OverclockZone Member gol2y's Avatar

มันต้องใช้ firewall block อ่ะครับตามเค้าบอก แล้วผมหายนะครับ
    แต่ของผมใช้ kaspersky อ่ะครับ มันมี process ให้เลือกเลย แต่ของอื่นๆนี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกานอ่ะครับ

OverclockZone Member armaku's Avatar

ปินเนทเล่นดูครับ ^^" มีหลายคนที่มีปัญหาก็หายครับ ที่เคยบอกไป (คิดว่า น่าจะเป็นตัวเกมส์ที่คอยเชื่อมต่อกับ อินเตอร์เนทเรื่อยๆ)

OverclockZone Member otomo's Avatar

Quote Originally Posted by armaku View Post
    ปินเนทเล่นดูครับ ^^" มีหลายคนที่มีปัญหาก็หายครับ ที่เคยบอกไป (คิดว่า น่าจะเป็นตัวเกมส์ที่คอยเชื่อมต่อกับ อินเตอร์เนทเรื่อยๆ)
    เออ Umkoong คุ้นๆนะเนี่ย 555

OverclockZone Member ApOlOgY's Avatar

Quote Originally Posted by armaku View Post

555+ ทำไมเราลืมนึกถึงเรื่องนี้นะเนี่ย เพราะส่วนใหญ่ ก็ใช้ router กันหมดเปิดเครื่องก็ต่อเน็ทเลย
    พอปิดเน็ทแล้วลองเล่นดูลื่นหัวแตกกันไปเลย ^^

ปล. มีตัวแก้เป็นภาษาไทยมั้ยครับ ผมเป็นภาาาอังกฤษ งงมากมาย แปลไม่รู้เรื่องเลย หาทางเข้าเล่นเกมไม่ได้เลย

OverclockZone Member armaku's Avatar

5555 umkoong เดียวแหละ คุณ otomo ฮาๆๆ ตะลอนไปทุกเกมส์แหละผม เอิกสๆ แพท 1.02 น่าจะได้รับการแก้ไขแล้วน่ะครับ หรือว่า เป็นที่ผมไม่ได้โหลดบิทไปด้วยไม่รู้ - -. (ตอนนี้ไม่ได้โหลดเต็มสปีด ping เชคตอนนี้ 20-100 ตอนอืดๆ ping 999 เงี้ย โหลดช้านึกว่าค้าง)

วิธีแก้ปัญหาการเวลาเข้าเกมส์แล้วขึ้นจอดำนานเพราะตัวเกมส์จะทำการค้นหาและ Update Patch ล่าสุดของเกมส์ (สำหรับท่านที่ไม่ใช้แผ่นแท้ Key แท้นะครับ) ตัวนี้ทดสอบแล้วขึ้นหน้าจอดำรอไม่เกิน 10 วินาที ประมาณ 7-8 วินาทีซึ่งจะเข้าเกมส์ได้เร็วกว่าเดิมและไม่มีตัว Update ขึ้นมากวนใจ

- ให้เข้าไปที่ C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

- หาไฟล์ที่ชื่อ hosts จากนั้นเพิ่มบรรทัดนี้เข้าไป 127.0.0.1 servserv.generals.ea.com ต่อจากบรรทัดนี้ 127.0.0.1 localhost

ตัวอย่างเช่น
    127.0.0.1 localhost
    127.0.0.1 servserv.generals.ea.com

- ทำการ Save ไฟล์แล้วเข้าเกมส์ จะเข้าเกมส์ได้เร็วขึ้นครับ ลองทำดูครับว่ามันจะเร็วขึ้นหรือป่าว!!
    Last edited by scania; 1 Nov 2008 at 12:36:46.

OverclockZone Member ErasMazzle's Avatar

uppatch ใหม่คะ ไม่มีโหลดแล้ว เร็วจัด (แผ่นแท้)

Bookmarks

Bookmarks