Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Red Alert 3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Red Alert 3 ครับ

คือตอนเล่นมันจะชึ้นให้เล่นออนไลต์ตลอดเลยอะครับ แล้วมันทำให้เข้าหน้าเมนูช้า ต้องทำไงครับ

5555+ผมก็เป็นครับ

Comment

นั้นดิครับ ใครมีวิธีแก้จัดมา หรือต้องแผ่นแท้ผมจะได้จัดไป

Comment

กำนึกว่าผม เป็นคนเดียวน่ะเนี้ย รอตั้งนาน 2-3 นาทีได้ มั้ง ดันๆเพื่อมีคนแก้ได้

Comment

ใช้ firewall block การติดต่อinternet ของเกมส์ไปเสียครับ มันก็จะไม่เช็คพอไม่เช็คมันก็ไม่ช้าจบข่าว
          block ไฟล์ชื่อนี้นะครับ ra3_1.0.game

Comment

Originally posted by zeron View Post
            ใช้ firewall block การติดต่อinternet ของเกมส์ไปเสียครับ มันก็จะไม่เช็คพอไม่เช็คมันก็ไม่ช้าจบข่าว
            block ไฟล์ชื่อนี้นะครับ ra3_1.0.game
            ทำยังไงครับ

Comment

โอ้วแจ๋มขอบคุณครับ*-*

Comment

ทำไงหว่า

Comment

ผมก็เป็นแต่ไม่นานเท่าไหร่ประมาณ10วิ ถ้า2-3นาทีนี้ผมว่าไม่ปรกติแล้ว

Comment

ผมก็เป็นครับ พอกดเข้าเกม ก็จะมี video พอจบปุ๊บ ก็เงียบจอดำ สัก นาทีกว่า ๆ แล้วก็ขึ้นหน้าเมนู พอกดเลือกหัวข้อเข้าไปอีก ก็ดำอีกสักนาที พอกดเล่นเกม ก็ดำอีกนาที เซ็งเลยครับเลยกดออกจากเกม มันก็ดำให้ผมอีกนาทีกว่าจะโผล่มาหน้า desktop แต่เสียงมันก็ยังดำเนินต่อไปนะครับ ตอนจอดำอ่ะ

สรุปเข้าเกมออกเกมกินไปเกือน 10 นาที ขนาดยังไม่ได้เล่นนะครับ

มีวิธีแก้มั้ยครับ ของผมเป็นตัว reloaded

Comment

สงสัยต้องอัพแพท มัน ล่ะมั้งครับ มันถึงจะไม่มา กวนใจเราอีก อัพไปแล้วจะเล่นได้ ป่าวหว่า

Comment

มันต้องใช้ firewall block อ่ะครับตามเค้าบอก แล้วผมหายนะครับ
                        แต่ของผมใช้ kaspersky อ่ะครับ มันมี process ให้เลือกเลย แต่ของอื่นๆนี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกานอ่ะครับ

Comment

ปินเนทเล่นดูครับ ^^" มีหลายคนที่มีปัญหาก็หายครับ ที่เคยบอกไป (คิดว่า น่าจะเป็นตัวเกมส์ที่คอยเชื่อมต่อกับ อินเตอร์เนทเรื่อยๆ)

Comment

Originally posted by armaku View Post
                            ปินเนทเล่นดูครับ ^^" มีหลายคนที่มีปัญหาก็หายครับ ที่เคยบอกไป (คิดว่า น่าจะเป็นตัวเกมส์ที่คอยเชื่อมต่อกับ อินเตอร์เนทเรื่อยๆ)
                            เออ Umkoong คุ้นๆนะเนี่ย 555

Comment

Originally posted by armaku View Post

555+ ทำไมเราลืมนึกถึงเรื่องนี้นะเนี่ย เพราะส่วนใหญ่ ก็ใช้ router กันหมดเปิดเครื่องก็ต่อเน็ทเลย
                              พอปิดเน็ทแล้วลองเล่นดูลื่นหัวแตกกันไปเลย ^^

ปล. มีตัวแก้เป็นภาษาไทยมั้ยครับ ผมเป็นภาาาอังกฤษ งงมากมาย แปลไม่รู้เรื่องเลย หาทางเข้าเล่นเกมไม่ได้เลย

Comment

Working...
                              X