Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอจะมีเกมในดวงใจสำหรับปีนี้กันหรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอจะมีเกมในดวงใจสำหรับปีนี้กันหรือยังครับ

ทุกๆปีผมมักจะมีเกมในดวงใจ ซักหนึ่งหรือสองเกมเสมอๆนะครับ
    พอมาปีนี้ ก็เห็นว่าล่วงเข้าสู่ 2 เดือนสุดท้ายปลายปีแล้ว
    มันก็งวดใกล้เข้ามาเรื่อยๆ แน่นอนว่ามันยังเหลือ "ม้าตีนปลาย" กับ "ยักษ์ปลายปี" อยู่อีกหลายเกม

ก็เลยอยากถามๆเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว Overclockzone ทุกท่านว่า "มีเกมในดวงใจ (เบอร์1)" สำหรับปีนี้กันหรือยังครับ?
    ทีนี้ถ้าจะถามเพื่อขอคำตอบเดียว ก็คงกระไรอยู่ (รักพี่เสียดายน้อง)
    ดังนั้นก็ขอเป็น 3 อันดับแรกของเกมที่ท่านชอบมากที่สุดในปีนี้ก็แล้วกันนะครับ (เรียงจากมากไปน้อย)

อย่างที่ผมกล่าวไว้ในตอนต้นว่า มีหลายเกมที่ยังไม่ออกดังนั้นถ้าจะให้ยุติธรรม
    ผมก็จะขอรบกวนแต่ละท่าน "ทำนายอนาคต" ด้วยการจัดซัก 1-3 เกมที่ท่านคิดว่า เมื่อไหร่ที่เกมออกมา มันจะโดนใจท่านแน่ๆ

เริ่มจากผมก่อนเลยก็แล้วกันนะครับ
    เกมที่ผมประทับใจที่สุด
    1.Mass Effect (โดยส่วนตัวผมชอบ RPG อยู่แล้ว และเกมนี้ตอบโจทย์ผมได้เด่นชัดที่สุดสำหรับปีนี้ครับ)
    2.Dead Space (ผมเป็นคนขี้กลัว แต่ก็ชอบเล่นเกมที่มันน่ากลัวแบบนี้ ที่สำคัญเกมนี้ลงตัวในทุกๆองค์ประกอบดีครับ)
    3.Fallout 3 (สารภาพตามตรงว่ายังไม่ได้เล่นเกมนี้ แต่ผมมั่นใจ 100% ว่าผมต้อง "หลงรัก" มันอย่างไม่ต้องสงสัยเมื่อได้เล่นมัน)

เกมที่ยังไม่ออกและคิดว่าจะประทับใจ (ทำนายอนาคต)
    1.GTA:IV (มันไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่เล่นเกมนี้ เพราะความ "ท้าทาย" และ "ยาก" (กรณีเล่นครบ 100%) จากภาคก่อนๆที่ผมประทับใจ)
    2.Prince of Persia 2008 (ถ้ามันไม่หลุดโค้งไปออกปีหน้า ผมคิดว่ามันจะสร้างความทรงจำในช่วงส่งท้ายปลายปี ให้กับผมได้เป็นอย่างดีครับ)
    3.Need For Speed :Undercover (ผมหวังว่าซีรีส์นี้ จะ "หวนคืน" สู่จิตวิญญาณดั้งเดิม ที่เคยทำให้คอเกมหลายๆคนประทับใจ)

หมายเหตุ:กระทู้นี้ไม่มีเจตนาเปรียบเทียบเกมนั้นเกมนี้แต่อย่างใดนะครับ
    ดังนั้น ขอให้ทุกท่านซื่อสัตย์กับความรู้สึกตนเอง รักชอบเกมไหนใส่ชื่อเกมนั้นลงมาเลยครับ
    (ไม่ต้องสนใจ หากว่าเกมที่ท่านชอบ กระแสไม่แรง คนส่วนใหญ่ไม่เล่นกันก็ตาม)

เกมนี้ล่ะครับ ที่ผมยกให้เป็นเกม "ยอดเยี่ยม" แห่งปีในใจผม (โดยส่วนตัว สำหรับผมนะครับ)

Dead Space จ้า

Comment

1. S.t.a.l.k.e.r : Clearsky
      2. Crysis : WarHead
      3. Dead Space
      4. Left 4 Dead (อนาคต)

Comment

ในปีนี้ๆๆ

เกมที่ผมประทับใจที่สุด 1.Mass Effect (RPG คืออีกแนวที่ผมชอบ และยิ่งเกี่ยวกับ Sci-fi อวกาศ ยิ่งหลงเสน่ห์เข้าไปอีก)
        2.Dead Space (ถึงจะหลอนแต่ก็เล่น เพราะมันส์)
        3.Crysis Warhead(บู้เมามันมากกว่าเดิม อีกกราฟฟิกสุดอลังการ และ environment ที่ทำลายได้ สมจริง)

เกมที่ยังไม่ออกและคิดว่าจะประทับใจ (ทำนายอนาคต)
        1.GTA:IV (มันเป็นเกมในตำนาน ที่จะกล่าวขานไปได้อีก สิบๆ ปี)
        2.Fallout 3 (หลังจาก Obivion ทำผมประทับใจมาก Bethesda Softworks ออก Fallout 3 มา คิดว่าผมต้องประทับใจอีกแน่ ผมยังไม่ได้เล่นเกมนี้ เลยเอามาใส่ช่องนี้แล้วกัน)
        3.Call of Duty World At War (บู้ล้างผลาน สงครามโลกสุดคลาสสิค รอด้วยความหวังว่าจะออกมาดี)

MY
        PC GAME OF THE YEAR = MASS EFFECT

Comment

เอาในความคิดผมนะ

Game Of The Year 2008

Historic FPS = Brother in Arms : Hell's Highway
          Modern FPS = FarCry 2
          Racing = Race Driver : GRID

ที่ยังไม่ออก

Modern Action-Advanture = Grand Thefe Auto IV
          Real-Time Strategy = Tom Clancy's Endwar
          Mission-Base Driving = Wheelman

Comment

1.Far Cry2
            2.NFS Undercover
            3.RA3
            4.Dead Space
            5.Crysis Warhead
            6.Left4Dead
            7.Burnout Paradise(อันนี้ปีไหนมะรู้นะ เหงมานว่าจะทำลงpcด้วย)

แค่นี้พอ- -

Comment

Call of Duty : World at War

Comment

DEAD SPACE
                FRACRY 2
                CRYSIS WARHEAD
                COD WAW
                FALL OUT 3
                RA3
                Last edited by armaku; 1 Nov 2008, 11:40:21.

Comment

Dead Space ครับ ไม่น่าพลาดรางวัลแห่งปีแน่ๆ.......ชอบเอ็นจิ้นตัวนี้จริงๆ

Comment

ปีนี้
                    devil may cry 4
                    ปีหน้า
                    prototype ถ้าออกนะ
                    Street fighter 4 คาดว่า ซื้อ Ps3 มาเล่น.....มั้ง

Comment

1.Crysis Warhead
                      2.Dead Space เป็นเกมส์นึงที่ทำให้หลั่ง อดรีนาลีน เกือบทั้งเกมส์ - -* (ตื่นเต้น ตกใจ)
                      3.NBA 2K9
                      4.Call of Duty : World at War(ยังไม่ออกแต่อยู่ในดวงใจแน่นอนเกมนี้)

ในปีนี้ 4 เกมนี้ใช่เลยสำหรับผม

Comment

รอ The Last Remnant ลงคอมอ่าครับถ้ามันลงเมื่อไหร่ก็ที่1ในดวงใจเลยแต่ถ้า Final XIII ลงคอมเมื่อไหร่ก็เป็น1ในดวงใจเช่นกัน ร้อร๊อรอ...

Comment

กมที่ผมประทับใจที่สุด
                          1.Mass Effect (โดยส่วนตัวผมชอบ RPG อยู่แล้ว และเกมนี้ตอบโจทย์ผมได้เด่นชัดที่สุดสำหรับปีนี้ครับ)
                          ปล.เหมือนกันครับกับเกมส์นี้ เป็นเกมส์แรกที่ต้องให้แฟนนั่งข้างๆคอยแปลให้ อิอิ (ก็คนมันอ่อนอะ) ยังไม่จบเลย หุหุ

Comment

Crysis Warhead
                            DEAD SPACE < ยังไม่ได้เล่น มาเนียน
                            FRACRY 2

สุดๆๆ ในดวงใจยกให้ Gears Of War ครับ
                            (เป็นเกมเเรกที่วางไม่ลงเลยจริงๆ ใน XBox360 แต่เห็น Port ลงคอม เลยเนียน)

Comment

Mass Effect ผมก็ว่าเจ๋ง ทั้งเนื้อเรื่องทั้งเกมเพลย์ ดีไซน์อย่างทุ่มทุนสร้างมาก
                              เฉี่ยวมากๆ ครับ แต่ไม่โดนตรงการออกแบบบางอย่าง และบทสนทนาบางอย่างที่ไม่ค่อยชอบ
                              คิดว่า คงไม่ใช่ Game of the Year สำหรับผม

ตอนนี้หวังไว้กับ Fallout 3 นี่แหละครับ
                              แต่ยังเล่นไม่ถึงไหน ไว้จะมาบรรยายต่อครับ

ส่วนในอนาคตที่เก็งไว้ก็ Left 4 Dead อีกเกมครับ ไม่พลาดแน่นอน
                              เกมนี้น่าจะมีจุดเด่นที่การออกแบบเกมเพลย์ และระบบ AI รวมทั้ง Multiplayer ด้วย ใกล้คลอดแล้ว
                              (เห็นว่า 18/11 นะครับ อีกสามอาทิตย์เอง จะมีเวลาเล่นมั้ยเนี่ย > <*)

ปิดท้าย ด้วย H-Game เ อ๊ย Online Social จากแดนโสม Nurien ครับ
                              ไม่เคยเล่นเกมเต้นมาก่อน สนุกดี ขนาด beta อยู่ก็เ หอะ ฟีเจอร์ในเกมเยอะมั่กๆ
                              แต่ยอมรับว่า เหตุผลลึกๆที่เล่นนี่ คงเพราะกราฟฟิกล่อหลอกนี่แหละ
                              ใครว่า Crysis กราฟฟิกเมพยังไงก็ไม่สนแล้ว
                              มาูเต้นในเกมนี้ ชื่นอกชื่นใจกว่าเยอะครับ

ทิ้งภาพสวยๆให้ชม ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการเล่นเกมครับ
                              Last edited by estrellas; 1 Nov 2008, 00:58:05.

Comment

Working...
                              X