Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อขอถามความเห็นของคนที่เล่น CoD-WAW หน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมลองปรับเอฟเฟคสูงสุดแล้วครับ จาก Hight--->Extra ไม่ต่างกันเลยครับ ผมว่าคงต้องรอดูเดโมเวอร์ชั่นออฟไลน์ล่ะ ว่าจะเหมือนนี่รึเปล่าถ้าเป็นเหมือนกันล่ะก็ ขอบาย- -*

อีกอย่างคือ ปืนเล็งยากเวอร์มากๆ แถมเท็กส์เจอร์ก็ทำมาได้หยาบมากค่ายนี้(มีคนบ่นเหมือนกัน)

สำหรับผมตอนนี้กำลังอยู่ขั้นพิจารณาครับว่าจะเล่นดีไหม เหอๆ

Comment

เออเรื่องเสียงว่าจะไม่พูดแล้ว...

ไหนๆเปิดประเด็นแล้วก็เอาเอาซะหน่อย

คือ...ปืนมันเสียงแบบนี้อ่ะจะให้ทำไง เสียงแบบนี้ยังทำให้เกมส์มันส์ได้ขนาดนี้อ่ะ นี่ก็เยี่ยมแล้ว

ลองหยิบหนังเรื่อง The Thin Red Line มาดูอีกซักรอบครับ ทหารญี่ปุ่นที่ดูตัวเล็กเสียงตลกๆเคลื่อนที่อย่างรวดเร็วไปซุ่มในจุดที่ได้เปรียบ และที่ฆ่าเร็วหากเจอศัตรูระหว่างทาง เวลาเจอโปรเล่นแบบนี้ วิ่งเร็วไม่สนใจอะไร ตูโผล่หัวไปแป๊บเดวตาย แล้วมันก็วิ่งไปจุดซุ่มต่อ รอสอยเหยื่อรายต่อไป.. ดูแล้วคิดถึงอารมณ์ตอนดูหนังสุดๆ(แต่แย่อีตอนซุ่มแล้วโดนยำอยู่ในรูอ่ะ 555)

แล้วก็อีกเรื่อง Saving Private Ryan ดูแล้วจะเข้าใจอารมณ์สงครามโลกครั้งที่ 2 ครับ อารมณ์แบบสไนเปอร์ที่ซุ่มแบบโคตรใจเย็น กะว่ามันคงมองเราไม่เห็นแต่กำแพงมีรู มันเห็นเรา แล้วยิงทะลุกำแพงมา...(เห็นตัวเองตายในคิลแคมอ่ะ - -*) สุดๆๆๆๆๆ นึกถึงหนังเรื่องนี้อีก...แค้นมากซักวันจะยิงทะลุผ่านกล้องเล็งมันให้ได้

แล้วจะรู้ว่าเกมส์นี้ทำได้ดีแค่ไหน

อย่างน้อย...ผมก็คิดว่า แบ็คกราวด์สงครามโลกครั้งที่ 2 แบบนี้ ยังดีกว่าปืนเลเซออยู่ดีอ่ะ เสียงปืน ปิ้วๆๆๆๆ เหอะๆ
      Last edited by ARES; 31 Oct 2008, 23:15:13.

Comment

เรายังไม่รู้ตัวเต็มตอนนี้ยังไม่กล้าตัดสินใจครับ

ถ้าผมเล่นผมจะเน้นที่เนื้อเรื่องของเกมส์กับการบังคับมากกว่าน่ะ นอกนั้นไว้ทีหลัง เล่นแล้ว อิน ไปกับเกมผมว่าหนุกกว่าเล่นแล้วภาพสวยมากกว่าอีก

ปล.ผมติดใจกับเกมนี้เพราะเคยเล่นภาค 2 แล้วอินๆมากเลย ประทับใจที่ซู๊ด

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
          เรายังไม่รู้ตัวเต็มตอนนี้ยังไม่กล้าตัดสินใจครับ

ถ้าผมเล่นผมจะเน้นที่เนื้อเรื่องของเกมส์กับการบังคับมากกว่าน่ะ นอกนั้นไว้ทีหลัง เล่นแล้ว อิน ไปกับเกมผมว่าหนุกกว่าเล่นแล้วภาพสวยมากกว่าอีก

ปล.ผมติดใจกับเกมนี้เพราะเคยเล่นภาค 2 แล้วอินๆมากเลย ประทับใจที่ซู๊ด

ได้เล่นภาคนี้จะได้รู้ว่า ต่างกับภาค2โดนสิ้นเชิง - -

Comment

เท่าที่เล่นออนไลน์ ผมว่าบางอย่างแจ๋มกว่าภาค 4 ด้วยซํ้าไป เช่น มีฉากกลางคืนแต่ใน COD4 ไม่มีทั้งๆที่มีกล้องกลางคืนมาให้ ส่วนเรื่องเสียงปืนอาจเพราะมันเป็นสงครามย้อนยุค เสียงปืนก็เป็นไปตามอาวุธของมัน จะให้เสียงแน่นแบบปืนยุคปัจจุบันก็กระไรอยู่ กราฟฟิคก็โอเคนะ แต่ด้วยขนาดของไฟล์คงได้แค่นี้

Comment

มัน beta นะท่าน

Comment

Call of Duty 5 - World at War เป็นเกมส์ที่ผมรอคอยเลยนะเพราะจะเป็นเกมส์สงครามโลกครั้งที่2(ฝั่งแปซิฟิก)เกมส์แรกที่ภาพสวย ส่วนเรื่องเสียงปืนผมว่าปืนสมัยนั้นก็คงจะประมาณนั้น และอีกอย่าง ที่ท่าน karas100 บอกว่า ได้เล่นภาคนี้จะได้รู้ว่า ต่างกับภาค2โดนสิ้นเชิง - - (ท่าน karas100 ได้เล่น Call of Duty 5 - World at War แล้วหรอครับ นี้ท่านเป็นคนที่ได้เล่น เร็วที่สุดในโลกเลยนะครับนี้) ที่ท่านเล่นมันก็แค่ Call of Duty(R) - World at War(TM) Beta Multiplayer ........คุคุคุ

Comment

COD4 มีน่ะครับ ฉากกลางคืน โหมด MP
                  - Bog
                  - Wet work
                  - Winter Crash
                  - Chaina town

Comment

เมื่อไหร่จะออกน้ออ ..

Comment

รอๆๆ อีก 10 วัน อ่า นานจังโว้ย

Comment

ความเห็นของผมอยากเล่นโหมด SP มากกว่า MP นะอยากรู้ระบบ AI ปัญญาดิษฐ์ ส่วนเรื่อง Grapic ผมไม่ถือครับแค่นี้ก็สวยแล้ว ส่วนเสียงปืนก็มันปืนสมัยเก่านี่เขาก็เอาให้เหมือนสมัยเก่า เขาก็ต้องศึกษามาก่อนอยู่แล้วแต่อาจจะมีบางคนไม่ชอบก็แล้วแต่ แต่ถ้าให้เสียงปืนมันดังสมจริงแต่ไม่ใช่เสียงของปืนมันจริงๆผมก็ไม่เอาหรอกครับ

ปล.ตัว Beta ปรับปุ่มมาเล่นไม่ถนัดเลยต้องปรับเป็นเหมือน COD4 ไม่งั้นเล่นไม่ถนัด - -*
                        *

Comment

ไม่รู้ ไม่ชี้ เล่น Call of duty 2 ต่อดีฟ่า

Comment

ผมก็ว่าสวยดีนะครับ คงต้องรอตัวเต็มละ

ตอนนี้ Beta เริ่มคนเล่นเยอะละไปเล่นต่อละ หุหุ

Comment

เออถามหน่อยน่ะครับ ภาค 5 นี้บังคับเหมือนภาค 4 รึเปล่าครับ

Comment

เหมือนกันครับ ปุ่มมาตรฐาน ก็ใช้เหมือนกันหมด

Comment

Working...
                                X