Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะOC E7300 + P45 + OCZ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

80c ชิวๆ ครับ

Comment

แล้วมันทนได้ ประมาณไหนกันล่ะ 100 รึป่าว

Comment

Originally posted by songpol_oot View Post
        ตอนผมเปืดเครื่ิองใช้งานอยู่สัก 1 ชม. ก่าๆ
        ทำไมมีเสียงดัง ตี๊ด.......... ยาวเลยไม่หยุดด้วย (ดังมาจากเมนบอด คล้ายเสียงสัณญาณไบออส)
        เครื่องไม่ค้าง เล่นต่อไปได้เรื่อย แต่ดังตลอดเวลา
        ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ หรือไม่ก็เข้าไบออสแล้วออกมาใหม่ ถึงจาหาย

มันเป็นเสียงไรหรอครับ อุณหภูมิก็ปกติทุกส่วน ไฟก็กำลังดี แล้วมันดังอะไรครับ

ช่วยตอบทีครับ
        ช่วยตอบทีครับ

Comment

ร้อนโครตครับ รันCPU 50-60% ร้อนไป 80+ แล้ว ถ้าเทส100% คงเหม็นไหม้แน่เลย

V.core เท่าไรดีครับ

Comment

+++

Comment

ถ้า 400 X 9 v1.152 แล้วมันร้อน 80

ก็คงเอามากกว่านี้ไม่ได้ล่ะครับ ใช้จริงหนักเกินไป

Comment

ใช้รุ่นเดียวกันเลย แต่ความร้อนสูงกว่ามาก 400*10 ไฟ 1.4v cpu 32 องศา ใน case 42 องศา การ์ดจอ 4850 40 องศา

Comment

มีแรมมาอวดครับ รับมา 2500 จากในนี้แหละ

D9GMH

Comment

RAM ดี บอร์ดแจ่ม ซื้อซิ้งค์สักตัว รับรองฉลุย

Comment

รุ่นเดียวกัน 4.0 ผมก็ร้อน เดิมๆ ทั้งเครื่อง เปิดเครื่องก็ 43-44 แล้ว Full 80+ แต่เทสผ่านหมด

คงต้องหาซิ้งค์ดี ๆ ซักตัวอย่างที่ท่า่น ps000000 ว่า

Comment

หา V8 ไม่ได้เลย ใครมีเป็นปล่อยที ในลายเซ็นอ่ะครับ

Comment

บัสแรมอยากได้ 1333 อ่ะ ทำไงครับ
                          ไฟ 23.2.4 ชิวๆ ก็ยังมีบลูกรีน 0x0....8E

Comment

1333....ใช้ครูเชี่ยวจิ....ดันเบาๆก็ไปแร้ เรื่องไฟนี่ต้องดูไฟจริงด้วยครับว่ามันจ่ายเท่าไหร่ + - เอาใส่ไฟไปแล้วยังติดบลูสกรีนอีก ถ้าแรมไม่ร้อนก็สุมไฟเพิ่ม...บัส1333แรมไฟวิ่งลาวๆคู่ล่ะพันห้าพันหกผมยังไปได้เร หะ หะ....ว่าแต่ดูเรื่อง memory bandwidth ด้วยนะครับ บัสแรมสูงจริงแต่ค่า memory bandwidthโดยรวมมันห่วย ไปถึงก็เท่านั้น เทสใน EVEREST ดูผลต่างไปเรื่อยๆครับ เซฟข้อมูลที่ได้เทียบผลดู ระบบของท่านอาจจะจบที่บัสแรมไม่เกิน 600ก็ได้ อย่าเพิ่งไปกังวลเรื่องแรมมากครับ เอาเท่าที่เราใช้ได้จริงๆก็พอ กังวลเรื่องความร้อนจะดีกว่าฮะ

^
                            ^

Comment

ตา boyd_747

ผมอยากได้ Crucial 667 ของท่านนะ

Everest ได้เท่าไหร่น้อ

Comment

9พันปลายๆ ถึงหมื่นต้นๆครับ....แต่เก็บผลเทสไว้แค่นี้ บางทีลากไปแล้วก็ลืมเทส Everest ซะงั้น หะ หะ เคยเห็นมันไปถึงหมื่นแว๊บๆ อากาศดีๆค่อยลากใหม่....( พักนี้ร้อนชิบ ชิบร้อน ) แต่แรมผมปล่อยไปเกือบหมดแล้ว ถ้าเป็นตัวไฟวิ่งเหลือ 667แค่2ตัว....
                                มีอันเดียวเร Everest

Comment

Working...
                                X