Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวแรกในชีวิตของผมAsus F8VR-4P025D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าจะเอาวินโดไลเซน ด้วย ต้องเป็นพวก f6vr อ่ะน่ะมีลายเส้น

Comment

โทษนะครับ ตัวนี้มีกี่สีครับ

Comment

ตัวนี้ การ์ดจอ สลับได้ละป่าวคับ

Comment

Originally posted by Masamiki View Post
          โทษนะครับ ตัวนี้มีกี่สีครับ
          ไม่แน่ใจน่ะร้านบอกมีสีเดียว แต่เห็นในเวปมีหลายสีอ่ะ

Comment

Originally posted by praiwan107 View Post
            ตัวนี้ การ์ดจอ สลับได้ละป่าวคับ
            ตัวนี้ไม่ได้อ่ะ เห็นพี่ที่ร้านบอกว่าตอนนี้มีสลับได้2ตัวคือ s42 แล่ะ sony vio Z...

Comment

ผมใช้ Windows Xp มานานแล้วครับรุ่นนี้
              กำลังขายอยู่ถ้าอยากได้ Driver ก็บอกนะครับจะ Backup ไว้ให้
              ใครอยากดูรูป ก็กดดูชมได้ครับ แรง เงียบ ประหยัดไฟ แถมไม่ร้อนด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by PatcH View Post
                ผมใช้ Windows Xp มานานแล้วครับรุ่นนี้
                กำลังขายอยู่ถ้าอยากได้ Driver ก็บอกนะครับจะ Backup ไว้ให้
                ใครอยากดูรูป ก็กดดูชมได้ครับ แรง เงียบ ประหยัดไฟ แถมไม่ร้อนด้วย อิอิ
                ยอมรับว่ามันเงียบจริงๆๆรุ่นนี้ปิดกับเปิดเสียงไม่แตกต่างกันเลย
                แล้วมีdiver xp ด้วยหรอดีจัง ยังไงรบกวนขอหน่อยได้ไม่อ่ะนะๆๆ

Comment

Originally posted by OsSn View Post
                  หร๋อครับท่าน สงสัยผมจะเก็บข้อมูลมาผิดเอง เหอๆๆ...

พอดีผมไปอ่านบทความเว็บ notebookspec มาน่ะครับ

http://www.****************/2008/mod...pid=988&page=3

ตรงบทความข้างบนภาพบูทของ asus นะครับ

" .... อีกทั้งยังคว้ารุ่นเด็ด Asus F8VR-4P025D รุ่น Centrino 2 ไม่สมประกอบเนื่องจากขาดประการสุดท้ายคือ Window License .... "
                  ท่านลองไปดูตัวจริงสิท่าน

ว่าจะมีwindows license หลายรุ่น(ของasus ลงท้ายด้วยตัวCในโบรชัวร์)

แต่ไม่มีติ๊กเกอร์ Centrino2แปะอยู่ เนื่องจากwireless มันไม่ใช่ของIntel

แต่เป็นของArtheros(เขียนถูกป่าวหว่า) ครับ

Comment

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
                    ตอนนี้ก็มองเห็น4gครับใช้วิสต้า เครื่องอยู่เฉยๆๆใช้แรมไป800m ก็ตั้ง4gใช้ไป800mสำหรับวินโดวก็ไม่เท่าไหรอ่ะ ชิวๆๆอิอิ
                    ใช้วิสต้าตัวไหนอยู่ครับ
                    แล้วความรู้สึกว่ามันเร็วมั๊ยครับ
                    น่าจะเร็วน๊า ๆๆ แรมตั้ง 4G หุหุ

Comment

Originally posted by TON1978 View Post
                      ใช้วิสต้าตัวไหนอยู่ครับ
                      แล้วความรู้สึกว่ามันเร็วมั๊ยครับ
                      น่าจะเร็วน๊า ๆๆ แรมตั้ง 4G หุหุ
                      ก็รู้สึกเหมือนxpเลยอ่ะ

Comment

วันนี้ไปเดินที่งานมาครับ ยังลังเลอยู่ ตาดันไปมองเจอตัวนี้มาครับ หึหึ

Asus Notebook F8VA-4P023C
                        Core 2 Duo P8400(2.26G), 320G (5400rpm) SATA HDD,4 GB DDRII Ram(2g*1), 14.1 WXGA+(Colorshine) LCD / ATI HD3650 with 1 GB /Bluetooth,Wi-FI 802.11b/g/N, Vista Premium, 1.3 Mpixel Webcam, Warranty 2 Years

ราคา 42,900 บาท ครับ

กาดจอ ATI HD3650 with 1 GB เลยทำให้ลังเล หุหุ

Comment

Originally posted by PatcH View Post
                          อ่ายังไงก็ขอdiver xp ด้วยน่ะครับ i_ba_kim@hotmail.com ฝากไว้น่ะครับยังไงก็ส่งมาทางเมลก็ได้ หรอ แอส มาคุยกันก่อนก็ได้

Comment

มีคนมาเป่าหูให้รอหลังปีใหม่อีก -*-

Comment

อิจฉาคนที่ได้แล้วจัง ToT
                              Last edited by Masamiki; 4 Nov 2008, 08:06:42.

Comment

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
                                อ่ายังไงก็ขอdiver xp ด้วยน่ะครับ i_ba_kim@hotmail.com ฝากไว้น่ะครับยังไงก็ส่งมาทางเมลก็ได้ หรอ แอส มาคุยกันก่อนก็ได้
                                รู้สึกว่าทั้งหมด ขนาดประมาณ 2 GB เลยนะครับ
                                ยังไงเด๋วม add ไว้คุยด้วยครับ

Comment

Working...
                                X