Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวแรกในชีวิตของผมAsus F8VR-4P025D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวแรกในชีวิตของผมAsus F8VR-4P025D

Asus Notebook F8VR-4P025D
    Core 2 Duo P8400(2.26G), 250G (5400rpm) SATA HDD,2GB DDRII Ram(2g*1), 14.1 WXGA+(Colorshine) LCD / ATI HD3470/Bluetooth,Wi-FI 802.11b/g/N, NO OS, 1.3 Webcam, Warranty 2 Years
    ราคา34000 รวมvatแล้ว

ถ่ายรูปไว้แล้วอ่ะเอาลงไม่เป็น

ตอนนี้มันโปรแถมแรม2gอ่ะเป็นโปรของasusถามแล้ว

ตอนเข้าไปชื้อ-พนักงานถือแรมมาแล้วใส่ให้ดูต่อหน้า แล้วtesเครื่องอยู่นาน ให้พี้เข้าตั้งลายนิ้วมือให้
    เลยถามพี้เค้าว่าถ้าหน้าหนาวมือลอกทำไง พี่เค้าเลยตั้งให้2อันเป็นใส่พาสก็ได้ แสกนก็ได้

ตอนเอาเครื่องมาใช้บ้าน-สู้สึกถึงความประนีตของasus
    1.เท่าที่เคยเล่นมาเครื่องรุ่นอื่นๆๆของน้องของเพื่อนเสียงพัดลมจะมาก่อนเลย แต่ตัวนี้ไม่ได้ยิน ขนะ
    เอาหูไปฟังไกล้ๆๆยังไม่ได้ยิน
    2.เท่าที่เคยเล่นมาเครื่องรุ่นอื่นๆๆของน้องของเพื่อนตรงที่ว่างมือจะร้อนมากถ้าเล่นไปนานๆๆ แต่ตัวนี้
    ไม่ร้อนเลยขณะเลานไปนานๆๆ
    3.เท่าที่เคยเล่นมาเครื่องรุ่นอื่นๆๆของน้องของเพื่อน ตอนเปิดฝาเครื่องเปิดอยากมาก ต้องใช้2มือ ง้าง
    หรือไม่ก็ต้องใช้อีกมือ กดไว้ แต่ตัวนี้ใช้เพี่ยงมือเดียวก็เปิดได้สบาย

สุดท้ายจาการรวมใช้งานเวปนี้มานานก็ทำให้ผมรู้เรื่องไรหลายเรื่องๆๆมากจนมาได้ถอยเจ้าตัวนี้
    ยังไงก็ขอขอบคุณเวปนี้ด้วย แต่ผมก็คงจะยังไม่ไปไหนยังจะมาช่วยพวกพี่ๆๆตอบกระทู้และจะตามข่าวสารใหม่ๆๆ

ยังไงถ้าที่คับf8vrก็ขอลิ้งมาด้วยน่ะ อิอิ

ซื้อมาแพงจังคับ ตอนนี้ที่cscพันทิพ 31900เอง รวมvatแล้ว

Comment

Originally posted by praiwan107 View Post
      ซื้อมาแพงจังคับ ตอนนี้ที่cscพันทิพ 31900เอง รวมvatแล้ว
      จริงๆๆก็รู้ว่าราคานี้แพง เพราะมันไม่ใช้ร้านคอมโดยเฉพาะอ่ะ แต่พอดี่พ่อมีส่วนลด5000-6000อ่ะเลยไม่ให้ชื้อที่อื่น เหอๆๆ

Comment

ยินดีด้วยคร้าบ ได้ของแรง
        ส่วนผม...พอใจกับรุ่นถูก F80S-4P090

Comment

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
          จริงๆๆก็รู้ว่าราคานี้แพง เพราะมันไม่ใช้ร้านคอมโดยเฉพาะอ่ะ แต่พอดี่พ่อมีส่วนลด5000-6000อ่ะเลยไม่ให้ชื้อที่อื่น เหอๆๆ
          แล้วที่ซื้อ 34000 นี่ ราคาลดแล้วเหรอคับหรือว่า 34000 แล้ว ยัง ลดให้อีก เพราะบอกราคามา 34000 งงเลย
          ปล.1 - อีกนิด ราคาที่ไหนคับ (จังหวัดไร)
          ปล.2 - อยากให้ 31900 (รวม Vat) แถมแรม 2 จิ๊ก มาขายราคานี้ (31900) ที่เชียงใหม่มั่งจัง อยากได้ เหมือนกัน (รอมัน ลงอีกนิด)

Comment

จากที่อ่านมา จขกท. อาจจะหมายถึงว่าซื้อโน๊ตบุคแล้วมันไปลดราคาสินค้าที่พ่อซื้อ ช่ายป่าวหว่า หรือเข้าใจอย่างนี้ไปเองคนเดียว เหอๆ

Comment

เด๋วผมถอยรุ่นนี้บ้าง เล็งไว้อยู่เหมือนกันครับ หลังจากที่เถลไถลเก็บข้อมูลอยู่นานหลายเดือน

ความจริงงบอนุมัติผ่านตั้งนานแล้วแหละครับ ( จากท่านแม่ ) แต่ก็รอดู NB ที่ออกมาใหม่เรื่อยๆ

นี้ก็กำลังรอดูงาน ComMart ก่อน เผื่อมีโปรฯดีๆแถมแหลก ลดสนั่น ลั่นฮอล อะไรประมาณนั้น

หรือว่าจะไม่รอดีล่ะครับ เหอๆๆ... ผมไม่ใจร้อนหรอก ( แต่ก็อยากจะได้แล้วเหมือนกันอ่ะ )

เอาเป็นว่าผมจะรอดูรูป F8VR จากท่าน -Lz_l3_KiM_zA- ล่ะกันนะครับ ( อยากเห็นๆ )

พยายามหาวิธีลงภาพให้ได้นะครับ คงมีคนอยากดูอีกเยอะแน่นอน

Comment

สุดแหล่ม อย่ารอเลย รอไปก็ไม่ได้ใช้กันพอดีท่าน ของใหม่อันออกทุกวัน

Comment

ดีใจด้วยนะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

Comment

Originally posted by OsSn View Post
                    เด๋วผมถอยรุ่นนี้บ้าง เล็งไว้อยู่เหมือนกันครับ หลังจากที่เถลไถลเก็บข้อมูลอยู่นานหลายเดือน

ความจริงงบอนุมัติผ่านตั้งนานแล้วแหละครับ ( จากท่านแม่ ) แต่ก็รอดู NB ที่ออกมาใหม่เรื่อยๆ

นี้ก็กำลังรอดูงาน ComMart ก่อน เผื่อมีโปรฯดีๆแถมแหลก ลดสนั่น ลั่นฮอล อะไรประมาณนั้น

หรือว่าจะไม่รอดีล่ะครับ เหอๆๆ... ผมไม่ใจร้อนหรอก ( แต่ก็อยากจะได้แล้วเหมือนกันอ่ะ )

เอาเป็นว่าผมจะรอดูรูป F8VR จากท่าน -Lz_l3_KiM_zA- ล่ะกันนะครับ ( อยากเห็นๆ )

พยายามหาวิธีลงภาพให้ได้นะครับ คงมีคนอยากดูอีกเยอะแน่นอน

รูปคับ (รีวิว) ยั่วน้ำลายตัวเอง อยากได้ วุ้ย

http://forums.overclockzone.com/foru...ht=F8VR-4P025D

Comment

Originally posted by praiwan107 View Post
                      จากที่อ่านมา จขกท. อาจจะหมายถึงว่าซื้อโน๊ตบุคแล้วมันไปลดราคาสินค้าที่พ่อซื้อ ช่ายป่าวหว่า หรือเข้าใจอย่างนี้ไปเองคนเดียว เหอๆ
                      ก็34000ลดอีก 5000-6000 ก็ประมาณ 29000-28000
                      อ่ะ
                      อยากจะบอกว่าตอนนี้ใช้ดีมากเลย กำลังบ้าแสกนนิ้วมืออยู่อิอิ

Comment

ยินดีด้วยอย่างแรงครับ !!!!!!!!

ปล. ของผมก็เครื่องแรกในชีวิตเหมือนกัน

Comment

อยากได้ครับ เอารูปมาโชเลย อิอิ

Comment

ไงก็ขอบคุณท่าน MasterR มากๆ ที่อุตส่าห์ลิ้งค์ review ภาพ F8VR จากหน้าอื่นมาให้ชม

พอไปตามลิ้งค์ก็นึกขึ้นมาได้ว่า ก็เคยเข้าไปดูมาแล้วนิหว่า ( แต่ดันนึกไม่ออกเองว่าเคยเห็นแล้ว )

ความจริงอยากจะดูอีกแหละครับ อยากดูรูปของ F8VR จากหลายๆมุมมองของจากหลายๆบุคคล

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ht=F8VR-4P025D[/QUOTE]

รูปตามลิ้งนี้อ่ะถ่าชัดกว่าเราตั้งเยอะ

Comment

Working...
                              X