Announcement

Collapse
No announcement yet.

User Name ใน Task Manager หาย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• User Name ใน Task Manager หาย ครับ

ผมดันไปลบ Dr.Watson หรือใน Task Manager -> Process มันชื่อว่า drwts อะไรซักอย่างนี่แหละครับออกไป
    หลังจากนั้นพอเปิด Task Manager ในส่วนของ User Name มันก็ไม่มีชื่ออะไรซักอย่างเลยครับ
    ปกติมันจะมี SYSTEM หรือไรพวกนี้
    คือโปรแกรมมันอยู่ครบหมดแต่ ชื่อในคอลัมน์ User Name มันหายหมดเลย

ทำยังไงให้มันกลับมาครับ ถ้าไม่เอากลับมาจะมีผลยังไง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เป็นอาการปกติของวินโดวส์โมฯครับ

ลองวิธีนี้ดู

ไปที่ Start >> Run พิมพ์ Services.msc

เลือกที่ Locate Terminal Services

ตรงช่อง StartUp ให้เลือกเป็น Automatic

Restart เครื่อง

Comment

เปิด Task Manager ขึ้นมา
      เลือกเมนู View> Select Columns

จากนั้นก็เลือกได้ว่าจะเอาอะไรขึ้นบ้าง

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
        เป็นอาการปกติของวินโดวส์โมฯครับ

ลองวิธีนี้ดู

ไปที่ Start >> Run พิมพ์ Services.msc

เลือกที่ Locate Terminal Services

ตรงช่อง StartUp ให้เลือกเป็น Automatic

Restart เครื่อง
        ลองทำแล้วมันโผล่มาจริงๆด้วยครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
        เปิด Task Manager ขึ้นมา
        เลือกเมนู View> Select Columns

จากนั้นก็เลือกได้ว่าจะเอาอะไรขึ้นบ้าง
        คงเข้าใจผิดแล้วหละครับ ตัวคอลัมน์มันยังอยู่ แต่ชื่อมันหายไปครับ
        ยังไงก็ขอบคุณครับ

อยากถามเพิ่มเติมครับ ปุ่มปรับเสียงที่มุมขวาล่างหายไป ทำไงให้โผล่ครับ

Comment

Attached Files

Comment

^
            ^
            อะจ๊าก มันง่ายยังงี้นี่เอง ขอบคุณครับ

Comment

ดีใจด้วยนะครับ อิอิ

Comment

Working...
              X