Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมานานละครับเกี่ยวกับC&C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมานานละครับเกี่ยวกับC&C3

cc3 tiberium war กะ red alert นี่มันต่างกันยังไงครับ

ทำไมใครๆต้องรอ เรด-อเลิท เป็นเกมส์ที่คนรอคอย

ไทเบอเรี่ยมมันไม่ดียังไงเหรอครับ แถมมันยังภาค3เหมือนกันอีก งงมาก

Tiberium รู้ สึกจะ เป็น สงคราม ออกแนว อนาคต นิดหนึ่ง
    Red Aleart จะอยู่ใจปัจจุบัน

ถ้าไม่ผิดนะครับ

ถ้าผิดก็ขออภัย ^^

Comment

red alert นี่น่าจะเปนเหตุการณ์สมัยก่อน เทคโนโลยีอนาคตมากกว่านะ *- -

Comment

2เกมนี้มันก็ลอกๆกันมาครับเอนจิ้นกราฟฟิกก็คล้ายๆกันเลย แทนที่RA3จะทำได้ดีกว่าC&C3เพราะออกมาที่หลังเค้า
        ผมกับมองว่าC&C3ยังน่าล่นกว่าอีก ส่วนที่ว่าทำไมคนรอคอยRA3เพราะว่าภาค2เค้าทำได้ดีเยี่ยมเป็นเกมวางแผนยอดนิยมตลอดกาล แต่ภาค3นี้คงไม่ตลอดกาลแล้วล่ะมั่ง
        ความคิดส่วนตัวครับ แล้วแต่วิจรณญาน

Comment

Originally posted by xecution View Post
          2เกมนี้มันก็ลอกๆกันมาครับเอนจิ้นกราฟฟิกก็คล้ายๆกันเลย แทนที่RA3จะทำได้ดีกว่าC&C3เพราะออกมาที่หลังเค้า
          ผมกับมองว่าC&C3ยังน่าล่นกว่าอีก ส่วนที่ว่าทำไมคนรอคอยRA3เพราะว่าภาค2เค้าทำได้ดีเยี่ยมเป็นเกมวางแผนยอดนิยมตลอดกาล แต่ภาค3นี้คงไม่ตลอดกาลแล้วล่ะมั่ง
          ความคิดส่วนตัวครับ แล้วแต่วิจรณญาน
          เห็นด้วย
          ยิ่งเล่นยิ่งผิดหวัง

Comment

เห็นด้วยครับแต่ผมชอบน้ำของRA3จังเลยอ่ะสวยดี หิหิ

Comment

ส่วนตัวผมชอบหมดทั้ง cc3 tiberium war กะ red alert3 สนุกๆทั้งนั้นครับ เล่นเกมส์ pc สุขใจที่สุดเลยแผ่นแท้ก็ถูก เกมส์ดีๆก็มีให้เล่น (ตัวผมเมื่อเดือนสิงหา จะซื้อ xbox ก็กลัวไฟแดง จะซื้อ ps3 แผ่นก็แสนแพง สรูปเลยซื้อ ps3 ซื้อมาเล่นเมทัลเกีย แล้วยังไม่ได้เล่นเกมส์อะไรอีกเลยเพราะถ้าซื้อเกมส์มาอีก "ฉันได้กินดินต่างข้าวแน่"สรูป ก็เลยตั้งไว้เป็น อนุสเสาวรีย์ ).........คุคุคุ

Comment

เข้าใจละครับ ยังไม่ได้ซื้อ ra3 เพราะ เดอะวิทเชอร์ยังไม่จบเลย

เบื่อเควสต์จัง

Comment

Originally posted by Foralive View Post
                  Tiberium รู้ สึกจะ เป็น สงคราม ออกแนว อนาคต นิดหนึ่ง
                  Red Aleart จะอยู่ใจปัจจุบัน

ถ้าไม่ผิดนะครับ

ถ้าผิดก็ขออภัย ^^
                  ผิด

ผมว่า general ปัจจุบันกว่าแต่ไม่ค่อยมีคนรู้จัก

Comment

ชอบภาค ยูริ

Comment

เซง
                      ผมว่ามัน Engine เดียวกันกับ c&c3 tiberiumชัดๆ

Comment

มันคนละเนื้อเรื่องกันครับ
                        ไทเบอร์เรี่ยมมันจะมีเนื้อเรื่องของมันอยู่เกี่ยวกับสงครามแย่งผลึกเขียวๆนั่นแหละ
                        แต่เร้ดฯมันจะเหมือนเอาสงครามในโลกปัจจุบันและอดีตมายำๆมิกซ์ๆใหม่เนื้อเรื่องต่อรึเปล่าไม่รู้ไม่เคยเล่นภาคแรก

Comment

Tiberium War ก็คือสงครามแย่งชิง Tiberium

Red Alert จะออกแนวสงครามโลกมากกว่า แล้วก็จะเกี่ยวกับ Time Machine แล้วก็จะมีการรบทางน้ำซึ่งใน Tiberium ไม่มี จำเนื้อเรื่องภาคแรกไม่ได้แล้วอะ จำได้แค่ RA มี V2 RA2 มี V3 RA3 มี V4 ส่วนคันอื่น ๆ ชื่อเปลี่ยน ๆ ไปหมดเลยมั้ง

ถ้าจำไม่ได้ภาคแรกมันก็นั่ง Time machine ไปฆ่าใครซักคนในอดีต ถ้าไม่ผิดนะ น่าจะเป็นฆ่าผู้นำของโซเวียต เพื่อจะยุติสงคราม แต่ไม่รู้เกิดไรขึ้นล่ะ ลืม

Comment

ผมว่างวดนี้ทำผิดหวังนะ...ไม่ค่อยหนุกเลยอ่าผมว่าไทบีเรียมยังหนุกกว่าอีก....

Comment

เกมแนวนี้มันหมดมุขแล้วครับ ถ้าไม่ทำดีจริงๆหรือแหวกแนว ก็เหมือนกับภาคเก่าๆแนวเดิมๆ

Comment

Working...
                              X