overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: เน๊ตTOT มีปัญหาเปล่าครับช่วงนี้ผมบิทไม่ขึ้นเลย

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Default ซ้ำๆ

ใครเป็นบ้างครับ หรือว่ามันจะบล๊อคบิทไปซะแล้ว ทั้งบิทนอก บิทใน ไม่ขึ้นเลยครับเป็นมาวันนี้วันที่2แล้วครับ งง

ซ้ำซะงั้น กรรม ลบใงครับ
    Last edited by aekshow; 31 Oct 2008 at 23:52:58.

OverclockZone Member testbot's Avatar

ของผม1m เมื่อก่อนโหลดได้ 110k+ตอนนี้เหลือ 70 เอง

OverclockZone Member Xiah's Avatar

โหลดได้ ปกติอ่ะคับ -.- แต่ถ้าโหลดบิท TOT เค้าจะปรับ ความเร็วลง จาก 100-110k เป็น 75-80k อ่ะคับ

แต่ถ้าโหลด ผ่าน IE browser หรือโปรแกรมช่วย DL ก็วิ่ง 100-110k เหมือนเดินคับ

ผมอยู่โคราช เน็ต 2 เมก โหลดบิทวิ่งไม่เคยเกิน 60 มา3 วันแล้วครับ แมร่งเลวมาก

OverclockZone Member aekshow's Avatar

สรุปมันแอบลดความเร็วเรา??

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

ถูกต้องนะคร้าบ

ของผม 2 mb จากเดิมวิ่ง 210 - 220 k ตอนนี้เหลือ 170 k เต็มที่แล้ว

แต่โหลดหน้า IE หรือโปรแกรมช่วยโหลด วิ่งเต็มครับ (ตามท่าน Xiah เลย)

เค้าไม่ได้แอบลดครับ เค้าทำแบบเห็นๆเลย โดนกันทั้งประเทศครับ -*-

แปลกใจ ทำไมไม่ลดค่าบริการลดมั่งนะ คิดเต็มตลอดเลย 555

OverclockZone Member CK's Avatar

maxnet ผมก็แปลกๆ ช่วงนี้ พอโหลดบิทมันตัดเลยทันทีคับ ต้องรออีกหลายชั่วโมงถึงจะกลับมาใช่ได้ ถ้าโหลดอีกมันก็ตัดอีก ทำไงกับมันดี

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

เมื่อ 2 วันที่แล้วกลับมาปกติ
    พอกลับมาตอนเย็นเป็นเหมือนเดิม - - ตกลงมันยังไงกันแน่เนี้ย

OverclockZone Member 060238901's Avatar

Thumbs down

ของผม1 Mbโหลดบิทวิ่งแค่ 80-70Kเอง

OverclockZone Member sam0112453's Avatar

ของผมเทสไปเมื่อวันศุกร์ที่ speedtest.net 2Mได้แค่ 256เอง เทสตอนตี2 แล้วมันก็กลายเป็นไปเทสที่มีเลเซียด้วย

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

2mb

160kb/max

บิท

tot

OverclockZone Member thikon's Avatar

เห็น ด้วยคับ เชียงใหม่ ในเมือง ผมโดนเหมือนกัน 2m เหลือ 160 - 170 ตลอดเวลาคับ

OverclockZone Member Xiah's Avatar

ประมาณว่า การ load BIT มัน ดึง Bandwith ของ NET ไปเยอะอ่ะคับ ประมาณว่า จะทำคนอื่น ที่เล่นแต่ net ปกติ เปิด web ช้าขึ้น เค้าเลยปรับลดลง ( มั่วนะคับ ความเห็นส่วนตัว ) ( ปกติ TOT เปิด net มันก็ช้าอยู่ละ ลดไปไม่น่าจะเกี่ยว แต่ มันเป็นสาเหตุเดียวที่เค้าคิดได้ล่ะมั้ง )

เค้าก็ไม่ได้โกงนะคับ แต่เค้า ประกาศ อย่างไม่เป็นทางการ- -* ( แอบประกาศไว้ ซอกหลืบในweb )

ก็ตามนั้นแหล่ะคัีบ ... ;p ครบ 1 ปีแล้วฉานจะย้ายค่ายยย!!!!!! TOT ( ทนมันไป )

OverclockZone Member socool2550's Avatar
    อ.หัวหิน,จ.ประจวบคีรีขันธ์

นี่แหละน้า TOT

ถ้าแถวบ้านคุณ มีผู้ให้บริการ รายอื่น ก็ เตรียมไป ขอใช้บริการ เลย

แล้วถ้าติดสัญญา ทาส ก็ ยอม เสียตัง เถอะ ครับ

ปล.ตอนนี้ ผม รอ TT&T มาติดตั้ง อย่างเดียว มาเมื่อไร เอา TOT ขึ้น เมรุ 555+

อีกอย่าง ตอนที่ ผมไป ขอใบคำสั่งขอยกเลิก ใช้บริการInternetของ TOT มัน ก็ถาม ผม ว่า ยกเลิก ทำไม ให้ใช่มา2 ปี

ผมก็บอกไปว่า โดนบล็อคBitTorrent Pingเยอะมาก
    พนักงาน TOT ให้บริการแย่มากๆ CallCenterยิ่งแล้วใหญ่ <<< ผมพูดไม่อาย เลย แหละ มันเป็นสิทธิ์ของผม

พนักงานทั้งสำนักงาน หันมามอง ผมกันหมดเยย 555+ (สงสัยเราพูดตรงไป เปล่า หว่า)

^ ^ ^ ^

ดีแ ล้วคับ ด่าไปเยอะๆ ฮะๆ

ของผมไม่มีปัญหา เท่าไหร่หรอกเรื่องการ จำกัด BIT อ่ะ เพราะผมชอบเล่นเกม Online ระหว่างโหลด

เช่น 1m bit ได้ 80k อีก 30k เหลือไว้ให้ผมเล่น DOTA แบบไม่แลคได้พอดีๆ ><' ถือว่าไม่มีปัญหา

แต่ปัญหาใหญ่คือ เ ปิดเ วป ไ ม่ขี้นนี่ล่ะคับ - -* บางวันเปิดแค่หน้า web pantip รอไป 20นาที

OverclockZone Member parduk's Avatar

Quote Originally Posted by Xiah View Post
    ^ ^ ^ ^

ดีแ ล้วคับ ด่าไปเยอะๆ ฮะๆ

ของผมไม่มีปัญหา เท่าไหร่หรอกเรื่องการ จำกัด BIT อ่ะ เพราะผมชอบเล่นเกม Online ระหว่างโหลด

เช่น 1m bit ได้ 80k อีก 30k เหลือไว้ให้ผมเล่น DOTA แบบไม่แลคได้พอดีๆ ><' ถือว่าไม่มีปัญหา

แต่ปัญหาใหญ่คือ เ ปิดเ วป ไ ม่ขี้นนี่ล่ะคับ - -* บางวันเปิดแค่หน้า web pantip รอไป 20นาที
    เเหมวินัยการใช้คอมเหมือนกันเลยเเต่ผมเล่นsfเล่นไปโหลดไป

Bookmarks

Bookmarks