Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรฟ์เขียนแผ่นดีวีดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรฟ์เขียนแผ่นดีวีดี

มีวิธีเลือกยังไงครับ เห็น x มันเยอะไปหมด แล้วก็ถ้าจะเอาแบบที่อ่านและเขียนแผ่น DVD9 ได้ ต้องดูยังไงครับ

อ่าน เขียน DVD9 ได้หมดแหละครับ

แนะนำยี่ห้อ ASUS LITEON LG PHILLIP HP
    ได้ทั้งนั้น ชอบหน้าตาแบบไหนก็จิ้มเอาตัวนั้น

Comment

ศรัทธายี่ห้อไหนเลือกยี่ห้อนั้นเลยครับ ส่วนตัวเชียร์ ASUS
      ถัดมาก็เลือกว่าจะเอาอินเตอร์เฟสเป็นแบบ IDE หรือ Sata
      ส่วนความเร็วก็เลือกเอารุ่นที่เร็วสุดของยี่ห้อและอินเตอร์เฟสที่เลือก
      แต่เท่าที่ใช้มาอันหลังไม่ค่อยมีผลเท่าไหรต่อการตัดสินใจเท่าไหร่
      ่เพราะยังไม่เคยไรท์ที่สปีดสูงสุดสักทีครับ

Comment

ASUS +1

Comment

ซื้อใหม่เขียนได้ไม่มีปัญหา
          xเยอะไม่จำเป็น ของผมเขียนได้16x
          ใช้จริง4-8xแผ่นถูกกว่า
          ยี่ห้อต้องห้ามคือsamsung ที่เหลือก็ใช้ได้หมด

Comment

combo drive ยี่ห้อไหนก้ได้ ราคาพอกันหมดเลย เรื่องความเร็วในการเขียน cd1x = 150kb/s dvd1x = 1350kb/s หรือ dvd เขียนเร็วกว่า cd ถึง 9เท่า * cd90x / dvd10x

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ มีอีกคำถามนึงครับ คือว่าไดรฟที่มีฟังก์ชั่นทำสกรีนแผ่นน่ะครับ มันจำเป็นมั๊ยครับ หรือว่าหาปรินท์เตอร์ที่ปรินท์สกรีนแผ่นได้จะดีกว่า

Comment

ไม่จำเป็น แฟ่นมันแพง

Comment

Working...
                X