Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4670 VS HD3870 ช่วยเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD4670 VS HD3870 ช่วยเลือกหน่อยครับ

งบก็พอซื้อได้ทั้งสองตัวครับ แต่ว่า ผมเล่นบิท เปิดไว้ทั้งคืนเลย ตัว 4670 มันร้อนน้อยกว่ามากรึเปล่าครับ แล้วกินไฟน้อยกว่ามากรึเปล่า ถ้าจะเอามาเล่นเกมพวก วินนิ่ง RA3 NFS:UC Farcry กับจอ 22" จะพอเล่นได้มั้ยครับ เอาแบบลื่นๆ แต่ไม่ต้องเนียนมากก็ได้

คำถามสุดท้ายครับ เป็นท่าน จะเลือกตัวไหนครับ ในการใช้เล่นระยะยาว 6 เดือนข้างหน้า ขอบคุณครับ

ผมใช้ HD4670 Turbo His อยู่ครับ
    จอ LG 22" เล่นเกมที่คุณว่าปรับสุดผมว่ายังลื่นอยู่นะครับ

เดวิวมายคาย 4 ครับอุนตร้าไฮยังลื่นเลยอ่ะ

ปล amd x2 6000 ram4gb

รอ hd4850 หรือ4870 ลดรคาลงมาอีกหน่อยจะสอย
    ก้อกะอีก 6เดือนนั่นแหละ

ตอนแรกกะว่าจะสอย 4850 4870 แต่ราคายังไม่พอใจเลยเอา 4670มาแทนใช้แก้ขัดไปก่อน

Comment

4670his iceq ใช้ดีอ่าเปล่าครับกำลัง จะเอามาใช้อยู่ แต่ เครื่องผมมันIntelน่ะมันจะเข้ากันอ่าเปล่าครับ

Comment

ว่ากันตามความแรง 3870 แรงกว่านิดหน่อยครับ แต่ 4670 ก้อยังมีดีที่ประหยัดไฟถ้าเปิดไว้ทั้งคืน

ความคิดเห็นส่วนตัว ผมคิดว่า 4670 ก้อยังใช้เล่นเกมส์ที่จะออกมาได้อีกสัก 1 ปีโดยที่เปิดกราฟฟิคได้ในระดับน่าพอใจจนถึงสูงสุด(แล้วแต่เกมส์)

จะใช้งานแบบไหน ก้อลองตัดสินใจดูนะครับ ขอให้มีความสุขกับการ์ดจอตัวใหม่

Comment

Originally posted by never_justice View Post
          4670his iceq ใช้ดีอ่าเปล่าครับกำลัง จะเอามาใช้อยู่ แต่ เครื่องผมมันIntelน่ะมันจะเข้ากันอ่าเปล่าครับ
          ใช้กับ CPU ค่ายไหนก้อได้ครับ ไม่เปนไร

Comment

เชียร์4670 โดยส่วนตัว

Comment

Working...
            X