Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่าเพิ่งเบื่อน้า...มีปัญหากะ driver ของ gigabyte4670

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่าเพิ่งเบื่อน้า...มีปัญหากะ driver ของ gigabyte4670

พอผมลงdriver ที่มากะแผ่นแล้ว restart เครื่อง เครื่องดันบอกให้ลงdriver ของ video controller(vga compatible) อีก พอผมกดตามที่มันบอกผลก้อเป็นเงี้ยครับ
    มันกลายเป็นว่าผมมีdriver2ตัว
    แก้ยังไงดีครับ
    Last edited by bluemonkey; 1 Nov 2008, 00:41:00.

น่าจะเป็นเพราะคุณยังไม่ได้ลบไดร์เวอร์การ์ดจอออนบอร์ดครับ ว่าแต่ ตอนนี้คุณเสียบสายจอกับการ์ด 4670 อยู่ใช่มั้ย ถ้าใช่ ก้อลองลบไดร์เวอร์ทั้ง 2 ตัว แล้วรึสตาร์ทเครื่อง จากนั้น พอเครื่องถามหาไดร์เวอร์ คุณก้อลงของตัว 4670 ไป น่าจะหายครับ ลองดู

Comment

ผมลบdriverของ on board ออกก่อนแล้วน่ะครับ
      ตอนนี้ผมใช้งาน control catalyst ไม่มีปัญหาอะครับ
      แต่งงตรงที่ผมมีdriver ของ ATi แล้วทำไมถึงยังถามหาตัวอื่นอีก
      Last edited by bluemonkey; 1 Nov 2008, 01:09:25.

Comment

Working...
      X