Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Nod 32 มันฟ้องว่าโปรแกรม BitComet มันมีไวรัส มันก็ลบจนใช้งานไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Nod 32 มันฟ้องว่าโปรแกรม BitComet มันมีไวรัส มันก็ลบจนใช้งานไม่ได้

จริงเหรอครับ ที่โปรแกรมไวรัส Nod 32 แบบเสียตัง (ของแท้) มันสแกนไม่ค่อยเจออะ ผมก็ไม่รู้นะแต่ที่ใช้มาเจอแค่2ครั้ง แต่ผมไม่ค่อยเปิดไฟส์แปลกๆด้วยเลยอาจจะไม่ค่อยมี แต่พอลงโปรแกรม BitComet โหลดบิทไปได้2 ไฟส์มันก็ ฟ้องว่า โปรแกรม BitComet มันมีไวรัส มันให้ restart แล้ว มันก็จัดลบไฟส์โปรแกรม BitComet จนมันใช้งานไม่ได้ ต้อง Remove ออกเลย งงเลย ใครเคยเจอบาง ช่วยแนะนำหน่อย

อาจจะเจอพวกติดไพล์ .exe เช่น sality / virut ก็ได้ครับลองอ่านชื่อที่มันเจอรึยังละครับ

ปล.bitcomet ใช้ไม่ได้ลองใช้ Utor แทนไหมเอ่ย

Comment

โหลดตัวอินสตอลbitcomet มาจากที่ไหน ถ้าโหลดมาจากที่คนเค้าเอามาปล่อยเอง ก็ลองโหลดตัวอินสตอลจากเว็บของมันเลยสิ

Comment

นี่เลยครับ ใช้อยู่ ดีจริงๆ
        http://download.utorrent.com/1.8.1/utorrent.exe

Comment

Working...
        X