Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ มันแรงกว่า 4850 มากเลยหรอ เห็นมือ 2 แทบไม่มีคนปล่อยเลย อยากรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^
    ^
    ตามนั้นครับเหตุและผล

Comment

GTX+ ทั้งแรงทั้งสวย คงไม่ค่อยมีคนอยากปล่อยเพื่อมาเล่น 4850 นะครับ เพราะใช้เล่นเกมส์ได้ไม่ต่างกันเท่าไหร่
      ราคาก็ใกล้เคียงกันมาก

ส่วนใหญ่มันก็เล่นเกมส์ได้หมดอยู่แล้ว
      ถ้าจะมีก็ข้ามไป 4870 หรือ GTX260 core216

ก่อนหน้านี้เขายังเปรียบเทียบ 4870 กับ GTX อยู่เลย
      แต่ตอนนี้กลายเป็น 4850 กับ GTX+ ไปซะแล้ว

Comment

.. ผมคิดว่า GTX+ พึ่งออก และคุ้มราคาอยู่ตอนนี้ เขาคงยังไม่ปล่อยทิ้งกันแน่ครับ ยังไม่มีตัวไหนออกมาแทนเลย ในราคาของใหม่ ผมดูว่าคุ้มสุดแล้ว (ผมเองยังอยากได้เลย แต่ตอนไปหาซื้อดันขาดตลาด) ..

Comment

Originally posted by สับสน View Post
          9800GTX+ เปิดตัวที่ราคา 7พันกว่าๆครับ ต้องเป็น GTX ไม่มี + เปิดตัวหมื่นกว่า
          hd4850 เปิดตัวที่ 6พันกว่า แต่ตัว ref ประสบปัญหาเรื่องความร้อน ที่สูงโคตรๆ คนปล่อยกันเป็นว่าเล่น ช่วงนั้น ตอนหลังมี non-ref มาถึงจะโอเค แต่ราคามันก็ดันไปใกล้กับ 9800GTX+ พอดี
          ใช้เลย

Comment

9800แรงกกว่าแค่ขี้ฟันครับ อิอิ

แค่การ์ดมันใหญ๋ อิอิ ติดใจATi มาตั้งแต่ซีรีย์ 9000 แล้ว ตอนนี้ก็ใช้4850 ลื่นฟรืดๆ ^^

Comment

9800Gtx ปล่อยไม่คุ้ม แถมยังใช้ได้อีกสักพักกับเกมในอนาคต ครับ ถ้าเปลี่ยนเป้น ATI ก็ม่ายคุ้มเท่าไรก็เก้บไว้ใช้เองดีกว่าครับ ^^

Comment

เนียน

Comment

ตัดปัญหาจับมันทั้งคุ๋มา crossSLI ซะ

Comment

9800 GTX+ เนียน

Comment

9800GTX+ VS HD4850

Crysis DX10 [2xAA]

Call Of Duty 4 [4xAA]

http://www.firingsquad.com/hardware/...gtx+/page6.asp

สงสัยคนใช้น้อยมั้งครับช่วงนี้คนหันไปเล่นแดงเยอะครับ ผมคนนึงที่ชอบ ค่ายเขียว
                      แต่หลังๆพี่แกออก รุ่นมามั่วซั่วไปหมดครับ ทำให้คนตัดสินใจยาก แถมมีราคาที่ต่างกันอีก
                      เค้าก็ต้องดู ประสิทธิภาพ+ราคาว่าคุ้มมั้ย ยุคนี้ซื้อ อารัยๆ ก็ต้องคิดไกลๆครับ หาข้อมูลเยอะๆ
                      ซื้อแล้วๆซื้อเลย เอาที่ถูกใจที่คุ้มราคาที่สุดหล่ะครับ คนเลยหันไปเล่นแดงกัน
                      Last edited by automatics; 3 Nov 2008, 04:18:36.

Comment

9800 GTX+ .... แรงกว่านา

Comment

ผมว่า 9800GTX+ กับ HD4850 มันก็พอๆ กันนะครับ เท่าที่ลองใช้เล่นเกมมา
                          ผมใช้กับ Phenom 9750 ครับ + M3A78-EM ครับ ตอนแรกก็ซื้อ HD4850 มาใช้
                          เพราะจะได้เข้ากันเป็น set AMD-ATI ไปเลย ซึ่งก็ดีมากเลยครับ แรงและประทับใจมาก
                          ทั้งๆ ที่แต่ก่อนผมไม่ค่อยนิยมการ์ดของ ATI เท่าไหร่เลย แต่ต้องยอมรับว่า HD4850 นี่แรง
                          และภาพสวยครับ
                          แต่สุดท้าย ผมก็ถอด HD4850 ไปใส่เครื่องน้องแทนครับ ผมเก็บ 9800GTX+ ไว้ใช้เองน่ะครับ
                          เพราะว่า.... 9800GTX+ ตัวเดียวมันจบเหมือนที่หลายท่านว่ามาน่ะครับ เนื่องจากผมเล่นเกม หลายเกม
                          รวมไปถึงบางทีก็ยังเปิดเล่น พวก Diablo2, balder's gate2, Ice windale รวมถึงเกมเก่าๆ อีกหลายๆ เกม
                          ซึ่งตอนผมใช้ HD4850 ผมขี้เกียจจะมานั่งเปลี่ยน Catalyst ไปๆ มาๆ หลาย version น่ะครับ บางทีเปิดบางเกม
                          ภาพมันแตกหรือสีเหลื่อมมั่งน่ะครับ
                          ไม่ใช่ HD4850 มันไม่ดีนะครับ ผมว่าดีมากเลย เทียบกับตอนที่ผมเคยใช้ HD2600XT แรงสูสีกับค่ายเขียวเลย
                          เล่นเกมใหม่ๆ ก็ลื่นดี แทบไม่แตกต่าง แต่อาจจะเพราะผมมีปัญหาเล็กน้อย กับหลายๆ เกมที่ผมเล่น เลยต้องกลับ
                          มาซบอกค่ายเขียวเหมือนเดิม - -'

ตอนนี้ยังอยากเปลี่ยน x4 9750 ไปเล่น Q9650 ดูเลยครับ เพราะไปลองเล่น Q6600 ของเพื่อนแล้วต้องยอมรับเลยว่ามันแรงดีมากเลยครับ เหมือนตอนที่ผมเปลี่ยนจาก P4 เป็น Athlon 64 ใหม่ๆ เลยครับ อารมณ์เดียวกันเลย เหอเหอ

Comment

มันก็ไม่เห็นจะปล่อยกันเยอะเลยนิส่วนใหญ่ก็พวกลองการ์ดจอ2เดือนขายที

Comment

Working...
                            X