Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับโหลดบิท+เล่นเกมส์ 24 hrs. งบประมาณ 10K-12K รวมจอ LCD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับโหลดบิท+เล่นเกมส์ 24 hrs. งบประมาณ 10K-12K รวมจอ LCD

ช่วยหน่อยจัด spec หน่อยครับ

เอาไว้โหลดบิท 24 hrs. กะเล่นเกมส์ World of Warcraft, Devil may cry4 และ Assassin Creed.

เอาแบบรวมจอ LCD ด้วยนะครับการ์ดจอเอาแบบออนบอร์ดเล่นเกมส์พวกนี้จะไหวไม๊ครับ พอดีเห็นเค้าบอกสมัยนี้การ์ดจอออนบอร์ดค่อนข้างเทพ

งบ 10,000-12,000 ครับ ถ้าต่ำกว่า 10,000 ได้นี่ขอคารวะเลยทีเดียว

ปล. ผมเปิด 24 hrs. จริงครับเคยเปิด p4 ตัว 2.0 1สัปดาห์ไม่ปิดล่อเมนบอร์ดงอเลย

รวมจอ แค่ค่าจอ ก็ปาไป 4000 แล้วนะครับ
    cpu+board ก็อีก 3500 (อย่างถูก)
    เท่าบว่าท่านเหลือค่าส่วนทีเหลือทุกอย่างแค่4000กว่าๆ (ram, vga, hdd, case, psu)

ส่วนเรื่องการ์ดจอออนบอร์ด ที่จะเล่นเกมพวกนั้น เลิกฝันได้เลยครับ
    ถ้าอยากเล่นจิงๆ ผมว่า น่าจะหามาเพิ่มอีกสัก 3000 นะครับกำลังพอเหมาะ

เพราะประมาณ 10000กว่าๆ นี่ถ้าจะเล่นเกม ก็ได้เฉพาะเคส(ใช้จอเก่าเอา)

Comment

เล่น world of warcraft เล่นที่ไหนอะ

on board หุหุ

Comment

ถ้า10k เฉพาะเคส+จอCRT มือ2 ยังพอไหว

จอLCD ตัวนึงก็ซัดไป4000กว่าแล้ว

Comment

ครับ ครับ ยังไม่รวมจอก็ได้ครับซัก 10K

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=319808
            มีจัดไว้แล้วครับ เกือบๆ10kพอดีตามงบ คิดว่าอาจจะพอเล่นAssasin Creed+DMC4พอไหว

ส่วนจอ รอมีเงินแล้วซื้อก็ยังไม่สายหรอกครับ

Comment

ไม่รวมจอ10k
              amd athlon64x2 4800+
              asrock n61p-s
              kingbox ddr2 800 1gb*2
              hdd wd160gb sata2
              his hd3650 ddr3
              raidmax 530w.
              caseเปล่า
              dvd+-rw lg

Comment

Working...
              X