Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้โปรแกรมกันไวรัสตัวไหนดี? กับเครื่องที่ไม่ได้ต่อเน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้โปรแกรมกันไวรัสตัวไหนดี? กับเครื่องที่ไม่ได้ต่อเน็ต

ปกติผมใช้อยู่ กทม.ทำงานต่อเน็ตได้เลยใช้Nod32 V.3อยู่ แต่อีกเครื่องหนึ่งอยู่ต่างจังหวัดไม่ได้ต่อเน็ตเลย อยากทราบว่าจะใช้ีโปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนดีที่เหมาะสมและไม่เตือนให้อัพเดต ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ_/\_

ก็คงต้อง NOD32 อีกละครับ เพราะ มีตัวอัพเดต แบบ ออฟไลน์ ตัวอื่นอย่าง avast antivirus kaspersky
    ก้ไม่เห็นมีอัพเดต แบบ ออฟไลน์ หรือเราไม่รู้ รอท่านอื่นต่อครับ

Comment

NOD32 อีกละครับ

Save มาจากเครื่องที่ทำงานแหละครับ โดยจะอยู่ที่ ...

C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\ESET\ESET NOD32 Antivirus\Updfiles\

Comment

หรือ Antivir Save มาจากเครื่องที่ทำงานได้เหมือนกันจะอยู่ที่ ...

C:\Program Files\Avira\AntiVir PersonalEdition Classic\FAILSAFE

Comment

Originally posted by tiksna View Post
          ก็คงต้อง NOD32 อีกละครับ เพราะ มีตัวอัพเดต แบบ ออฟไลน์ ตัวอื่นอย่าง avast antivirus kaspersky
          ก้ไม่เห็นมีอัพเดต แบบ ออฟไลน์ หรือเราไม่รู้ รอท่านอื่นต่อครับ
          AntiVir กับ Kaspersky มีครับโหลดไฟล์ตัวฐานข้อมูลไปอัพเดตเอง แบบ NOD32...

Comment

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบครับ

Comment

Originally posted by tiksna View Post
              มีสิครับทั้ง avast /kas จริงต้องพูดว่า Nod ต่างหากที่ไม่มีที่เห็นๆกันคือทำกันเองทั้งนั้น -...-

Comment

Working...
              X