Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microsoft office 2007 ไม่สามารถเขียนได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microsoft office 2007 ไม่สามารถเขียนได้

อยากถามว่า ทำไมเวลาเราเปิด MO แล้วชอบมีข้อความแบบนี้ขึ้นมาละครับ(รูปด้านล่าง)
    พอใช้ไปซักระยะหนึ่งมันมักจะมีปัญหานะครับ คือไม่สมารถที่จะเขียนได้ หรือจะทำอะไรก็ไม่ได้
    หรือผมจะเซฟงานอะไรก็ทำไม่ได้ TT_TT
    ผมเคยลองUninstall แล้วลงใหม่มันก็ยังไม่สามารถที่จะใช้ได้เลยอะคับ ปัญหามันเกิดจากอะไรหรอคับ
    ผมมือใหม่หัดใช้คอม เลยมะค่อยรู้เรื่อง ฝากคนที่รู้ช่วยแนะนำแก้ไขปัญหาให้หน่อยนะคับ
    ขอบคุณคับ

รุปที่2 เนี่ยจะเขียนก็ไม่ได้ง่ะ T_T

ไม่มีไรมากครับ ไปหาแผ่นใหม่ที่ไม่ต้อง activate มาลงครับ
    ตัวที่คุณทำมาใช้คงเป็นของแท้ ที่หมดอายุแล้วล่ะครับ

มันกำหนดว่าติดตั้งแล้วใช้ได้ 15 ครั้ง (ประมาณนี้)

ครบแล้วมันก็จะให้ activate กับ microsoft ครับ... ลงใหม่กี่ครั้งก็ไม่มีทางหาย

ตอนนี้เมนูจะใช้ไม่ได้แล้วครับ เปิดงานเก่ามาดูได้อยางเดียวเท่านั้น

Comment

ต้องลงทะเบียนครับ หรือว่าซื้อนั้นเองครับผม

Comment

แล้วแบบนี้เราก็ตอ้งหาของแบบไหนหรอครับ ถึงจะสามารถใช้งานได้ตลอด เป็นรุ่นไหนก็ได้ครับ ใครมีขอคำแนะนำหน่อยนะคับ ถ้าใครมีพอแบ่งปันก็ขอความกรุณาส่งมาทาง pm หน่อยนะคับ [ขอบคุณล่วงหน้าคับ]
        ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถาม
        ขอบคุณคับ T_T"

Comment

ลงทะเบียนผ่าน net ครั้งเดียวมันก็ไม่ถามแล้วครับ

Comment

Working...
          X