Announcement

Collapse
No announcement yet.

KIS กะ KAV ใช้ตัวไหนดีก่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• KIS กะ KAV ใช้ตัวไหนดีก่ากันครับ

คือตอนนี้ผมใช้ KIS V8 2009 อยู่คับ มันก้อดีนะเจอไวรัสและลบได้เยอะดี แต่บางครั้งเวลาสแกนหรือไรงี้ มันจะหน่วงเครื่องมากเลย เลยอยากถาม ว่าถ้าใช้ KAV จะกินเครื่องน้อยกว่ามากมั้ย แล้ว KAV มีอะไรที่สู้ KIS ไม่ได้ ขอบคุณครับ
    28
    Kaspersky Anti Virus
    46.43%
    13
    Kaspersky Internet Security
    53.57%
    15

ถามได้ KIS ต้องดีกว่าอยู่แล้วครบกว่าป้องกันดีกว่า

ท่านจะใช้ KAV แทนเพราะห่วงเรื่องการหน่วงเครื่องมากกว่าไฟล์ในเครื่องหรอ!!

Comment

ผมว่าเวลาสแกนตรวจทุกโปรแกรมก็หน่วงหมดแหละ แล้วแต่ว่าตัวไหนมันจะเวลาสแกนหน่วงหนัก-หน่วงเบา
      แล้วไอ้โปรแกรมที่หน่วงเบากว่า มันสแกนเจอไหมเท่านั้นแหละ...ครับ
      เวลาสแกนตรวจผมก็เล่นเว็บได้ปกตินะ คุย msn โหลดไฟล์ คงไม่มีใครตั้งสแกนแล้วเล่นเกมไปด้วยนะ? ถ้าเครื่องไม่แรงจริง
      จะแตกต่างในส่วนของระบบป้องกันที่ตัว KIS จะมีเพิ่มขึ้นมาตามกรอบในรูป

ใช้ๆไปเด๋วก็ชินเองแหละ..ผมเครื่อง E2140 1.6GHz DDR512 ใช้ Kaspersky Internet Security 7.0
      Last edited by tArIbAn; 1 Nov 2008, 11:45:23.

Comment

ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำดีๆ ผมใช้ KIS v8 2009 ต่อไปละกัน ผมชอบตรงเจอไวรัสเยอะ ดี^^

Comment

ผมเลือก KAV อะเพราะผมเป็นโรคไม่ถูกกับ firewall (คนทำร้านเน็ทจะเข้าใจดี -...-)

Comment

ว้าว สูสี อะ 50/50 อิอิ

Comment

KIS

Comment

ดูตรงไหนหว่า KIS หรือ KAV

Comment

ชอบ KAV อะครับ KIS มันสแกนตลอด แต่ KAV ผลว่ามันก็ไม่ได้ทำให้ภูมิคุ้มกันมันด้อยลงไปหรอก

Comment

ใช้ KAV + SuperAntispyware ไปเรยคับ
                    ปกป้องได้รอบด้าน เหมือน KIS แต่เบาสบายเครื่องกว่าเยอะ
                    Last edited by Connexism; 3 Nov 2008, 02:03:43. Reason: กรรม พิมพ์ผิด

Comment

หากใช้เน็ตใช้ kis ดีกว่าครับหากไม่ได้ต่อเน็ตก็ดี kav ครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ kis v8 อยู่ครับ เซพรุปจาก firefox มันยังม่ให้เลยครับ โหดจิง

กำลังลังเลเหมือนกันครับว่า จะกลับมาใช้ kas ดีไหม เฮ้อ หนักจัง

Comment

Working...
                        X