Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยครับ ว่าใช้PSUเท่าไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยครับ ว่าใช้PSUเท่าไรดี

สเปคดังนี้ครับ
    AMD Athlon 64 x2 4200
    Galaxy GF7900GS
    Asus M/B M2N-E
    Seagate 80Gb
    ผมกะจาใช้460 ของenermaxดีปะครับ ช่วยแนะนำที ว่ายีห้อไหนดี กำลังเท่าไรดีคับ

enermax 460 วัต เหลือเฟือย ครับ
    สเปคด้านบนกินไฟประมาณ 400 นิด ๆ ครับ

Comment

ผมกะจาใช้460 ของenermaxดีปะครับ
      --------------------
      ผ่านฉลุยครับ

Comment

460 W พอครับบบ

Comment

460 ของenermax มานราคาเท่าไรคับ ว่าจะใช้เหมือนกาน

ปล.ปลา

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
            460 ของenermax มานราคาเท่าไรคับ ว่าจะใช้เหมือนกาน

ปล.ปลา
            2,400 -2,600 ฿ ครับ (ต่อราคาเอาละกัน)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              enermax 460 วัต เหลือเฟือย ครับ
              สเปคด้านบนกินไฟประมาณ 400 นิด ๆ ครับ
              เหอๆ สเปคตามลายเซ็นผม test CPU,GPU full load โปรแกรม UPS monitor ของ APC 500KVA บอกแค่ 140w จากสเกล 300w จากการใช้งานจริง ถ้าดูเวบคำนวณโหลด PSU ~345w แต่ใช้ๆไปมีดับเพราะ ENERMAX 350w ผม 12V ได้แค่ 17A ว่าจะข้ามไปใช้ 500w up เลย เผื่อทำ SLI เห็น Galaxy เขียนไว้ข้างกล่องอยู่

Comment

ENERMAX 460 ผมซื้อจาก thanni มา2230 บาทเองครับ

Comment

Working...
                X