Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ลำโพง 5.1 AJ รุ่น 91K ขอถามกะติ๊ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ลำโพง 5.1 AJ รุ่น 91K ขอถามกะติ๊ด

จำได้ว่าเมื่อก่อน 2พันฝ่าๆ
    ตอนนี้ 1,8xx เอง ที่โลตัส
    มองเข้าไปข้างใน หม้อแปลง Toroidal ตัวเบ้งใช้ได้
    ทำให้สนใจภาคขยายของมันว่า บางทีอาจจะเจ๋งเป้ง ก็ได้
    (แต่โหงวเฮ้งลำโพงโดยรวม ไม่น่าประทับใจเท่าไร ปุ่มกดต่างๆ ก็ดูโหลๆ แต่ก็สมราคาดี พันกว่าๆ)

มีใครเคยใช้อยู่ไหมครับ
    ดูหนัง...
    เบสส์แคร๊กง่ายไหม ถ้าเปิดดังๆ หน่อย

ขอข้อมูลเพื่อการตัดสินใจ ตอนนี้ใช้ 2ZS+Inspire 5200 เจอเบสส์ต้นๆ สัก 40-50Hz มันแคร็กง่าย

ไม่นะครับผมใช้อยุ่ แต่เบสออกแข็งๆ

Comment

แอนว่าใช้ลำโพงคอมดีว่านะ.......Creative Phillip Altec อะไีรก้อได้แอนว่าเสียงชัดแล้วนิ่มกว่านะ

Comment

เห็นบ้านเพื่อนใช้อยู่เสียงก็ OK ในระดับนึง แต่มานต่อกะ เครื่องเล่น DVD

น้องแอน เรียนอยู่ไหนคับ ให้พี่ไปรับมั้ย อิอิ
        Last edited by yoshiki2006; 3 Feb 2007, 17:22:53.

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
          เห็นบ้านเพื่อนใช้อยู่เสียงก็ OK ในระดับนึง แต่มานต่อกะ เครื่องเล่น DVD

น้องแอน เรียนอยู่ไหนคับ ให้พี่ไปรับมั้ย อิอิ
          แอนเรียน มหาวิทยาลัยแม่โจ้ จะมารับไหมคะ

Comment

ผมอยู่ม.กรุงเทพ ไกล้ๆกันอ่ะ เด๋วไปรับ

Comment

รุ่นนี้บ้านผมก้ขายนะครับ 1700 เอง (บ้านผมนี่หมายถึงบ้านของผมจิงๆ เลยอ่ะ ที่บ้านขายพวกเครื่องเสียง เหอๆ)

แต่ไม่แน่ใจว่าดีมั้ยนะครับ แต่เหนคุณ จขกท. เอามาโพสต์ ชักอยากจะขอแม่เอามาลองเล่นดูมั่งแล้วดิว่า จะมันส์แค่ไหน /gg

ดูๆ แล้วปุ่มก็เยอะดีครับ มี Eccho Bas ฯลฯ

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                รุ่นนี้บ้านผมก้ขายนะครับ 1700 เอง (บ้านผมนี่หมายถึงบ้านของผมจิงๆ เลยอ่ะ ที่บ้านขายพวกเครื่องเสียง เหอๆ)

แต่ไม่แน่ใจว่าดีมั้ยนะครับ แต่เหนคุณ จขกท. เอามาโพสต์ ชักอยากจะขอแม่เอามาลองเล่นดูมั่งแล้วดิว่า จะมันส์แค่ไหน /gg

ดูๆ แล้วปุ่มก็เยอะดีครับ มี Eccho Bas ฯลฯ
                ลองเอามาเทสแล้วมาบอกกานด้วยน้า

ปล.ปลา

Comment

อยากรู้ด้วย ^^ รอ

Comment

ผมอยู่ตรังครับ -*-

จะเอามาลองเทสอยู่เมหือนกัน กำลังขอแม่อยู่อ่ะ แม่บอกว่า ของเก่าใช้ไมได้แล้วเหรอไง
                    (ก็อยากได้ของแรงง่า T-T เด่วใช้แล้ว แพคเก็บเข้ากล่องเอาไปขายต่อเหมือนเดิมก็ได้ อิอิ /gg)

Comment

ถามว่าดีไหม คงได้ว่าคุ้มราคาครับ
                      แต่ตอบตรงๆ ขอตอบว่า ห่วยครับ

Originally posted by Alexandrite View Post
                      เด่วใช้แล้ว แพคเก็บเข้ากล่องเอาไปขายต่อเหมือนเดิมก็ได้ อิอิ /gg)
                      ดีๆๆๆ ขอให้เจริญๆ ขายได้เยอะๆ
                      เป็นผม ซื้อของแบบนี้มาคงดีใจแย่เลย

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
                        ผมอยู่ม.กรุงเทพ ไกล้ๆกันอ่ะ เด๋วไปรับ
                        แอนอยู่เชียงใหม่ค่ะ ใกล้กรุงเทพจังเลยนะคะ จะจีบกันก้อว่ามาเหอะ.......แต่ก้ออยากทำความรู้จักด้วยนะคะ

Comment

เจ้าตัวนี้เสียงยังดีกว่าตัวที่เป็นลายไม้ที่กำลังขับสูงกว่า

เสียงอยู่ในเกณฑ์พอใช้ แต่ถ้าปรับ EQ ดีๆสียงก็นิ้งได้

แนะนำว่าลองไปหาฟังลำโพง Microlab ดู

Comment

น้องแอน ทิ้งเมลล์ไว้เด๋วผม ADD ไป

PM มาได้มะ

Comment

ม่อเต็มที่

Comment

Working...
                              X