Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Phenom 9550] ปลดล๊อกตัวคูณยังไงเหรอ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Phenom 9550] ปลดล๊อกตัวคูณยังไงเหรอ!!!

เข้าหน้า Bios แล้วเมนูที่ปรับตัวคูณมันไม่มีอ่ะจ๊ะ ทำยังไงเหรอ
    Attached Files

ปกติ amd ถ้าไม่ใช่รุ่น BE มันก็ปรับตัวคูณไม่ได้อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ หรือผมเข้าใจผิด .....

Comment

ไปปิด cool quiet ใน bios ครับ
      จะปรับตัวคูณได้ 5 หลักมังครับ(ถ้าจำไม่ผิด) แต่จะปรับลงได้เท่านั้น ปรับขึ้นบ่ได้นะครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
        ไปปิด cool quiet ใน bios ครับ
        จะปรับตัวคูณได้ 5 หลักมังครับ(ถ้าจำไม่ผิด) แต่จะปรับลงได้เท่านั้น ปรับขึ้นบ่ได้นะครับ
        เจอแล้วจ้า...ขอบใจจ๊ะ แต่ถามอีกนิสสสส์นึง

บัส น้อย คูณ เยอะ
        บัส เยอะ คูณ น้อย

แตกต่างกันยังไงจ๊ะ แบบไหนดีกว่ากัน

Comment

ส่วนตัวผมคิดว่า

บัสเยอะ คูณน้อย
          ถ้าทำได้จะดี

Comment

ส่วนตั้ว ส่วนตัว ผมชอบบัสแยะ คูณน้อยครับ

Comment

ขายทิ้ง แล้วซื้อ 9850 หรือ 9950 ครับ ง่ายๆเลยครับ งานนี้จะปรับขึ้นได้สบายๆครับ

Comment

ชอบบัสสูงๆๆครับ จะOC ระวังแต๊ปนะเจ้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ขายทิ้ง แล้วซื้อ 9850 หรือ 9950 ครับ ง่ายๆเลยครับ งานนี้จะปรับขึ้นได้สบายๆครับ
                  เมื่อกี้ลองปรับบัสเกิน 270 มันขึ้นตอนบูทประมาณว่า frequency over running แล้วพอกด F1 เข้า Windows มันก็ปรับให้เหลือ 200 เลย

ขายทิ้งได้ไง...พึ่งซื้อมาอาทิตย์เดียว
                  Last edited by TheDay; 1 Nov 2008, 15:30:39.

Comment

อืม...ฟีน่อมต้องเล่นตัวคูณสูงสุดเลยครับ และลากบัสให้สูงที่สุดแต่อย่างหวังว่าบัสจะเกิน 250 ไปมากนะครับเพราะโดยส่วนมากจะไม่ค่อยเกินนั้นนอกจากซีพียูที่อยู่ในมือท่านเป็นแรไอเทม

Comment

เล่นที่ 2.6G ก็พอแล้วครับ คล็อกนิดเดียว ก็กระฉูดแล้ว

Comment

K.eXzato
                        เข้าใจแล้วคะ...พอดีงบน้อย

K.Drunk
                        โอเช...แรงแบบพอเพียง อิอิ

อ่อ...อีกอย่าง ทำไมตรงนี้ของคนอื่น สูงๆ กันจังอ่ะ --"
                        Last edited by TheDay; 1 Nov 2008, 17:47:52.

Comment

ตรงนั้น บอกบัสแรม ครับ ต้องคูณ2 จะได้เท่าที่ระบบใช้ตอนนี้ ต้องเข้าไปเซทใน BIOS ให้วิ่งเต็มสปีดของแรม

Comment

Originally posted by boyro View Post
                            ตรงนั้น บอกบัสแรม ครับ ต้องคูณ2 จะได้เท่าที่ระบบใช้ตอนนี้ ต้องเข้าไปเซทใน BIOS ให้วิ่งเต็มสปีดของแรม
                            ขอบคุณค่ะ ได้แล้ว...ตอนแรกมันบลูสกรีนแล้วเด้งรีสตาร์ทตลอดเลย เลยไปปรับไฟเป็น DRAM 2.0 Voltage

Comment

ลากโชว์เลยเจ้ อิ อิ

Comment

Working...
                              X