Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงสนามทดสอบไวรัส 2 bi mat.exe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงสนามทดสอบไวรัส 2 bi mat.exe

หลังจากตั้งกระทู้การทดสอบไวรัส ได้รับเสียงตอบรับพอสมควร http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=282452

วันนี้เราจะมาลองอีีกตัวกันครับ คือ bi mat

- เป็นไวรัส .exe หรือชื่อตาม Kaspersky คือ Trojan.Win32.Autoit.dh

- โดยตัวมันจะสร้างตัวเองขึ้นมาในเครื่องที่ติดไวรัสตัวนี้ และ แพร่กระจายตัวเองไปตาม โฟลเดอร์ต่างๆ
    - แพร่ระบาดมากตาม โรงเรียน มหาลัย และที่ี่ทำงานครับ ตัวนี้ระบาดมาพอสมควร

ตัวนี้ผมได้เอามาจากที่ฝึกสอน

อาการที่เจอหลังจากเสียบแฟรตไดร์ฟเข้าคอม

หลังจากเข้าไปดูในแฟลตไดร์ฟพบว่ามีโฟลเดอร์เลียนแบบ.exe ขึ้นมา

คำเตือน
    *เนื่องจากไฟล์ที่แจกเป็นไวรัส ไม่แนะนำให้นำไฟล์นี้ไปใช้ในทางที่ไม่ดี หรือ ก่อกวนผู้อื่น นอกจากผิดกฏหมายแล้ว ใครนำไปใช้ผิดวัตถุประสงค์ในกระทู้ขอให้มีีอันเป็นไปครับ
    *การทดสอบนี้เป็นไปตามความสมัครใจของผู้ทดสอบเอง
    *ไฟล์ถูกกักไว้ใน winrar และ ล๊อกรหัสไว้ทำให้ไวรัสยังไม่ทำงาน
    *ไม่ควรกดตัวมันรันทำงาน เพราะท่านอาจจะมีงานเข้าต้องทำเพิ่มได้
    *หลังจากคลายไฟล์ ถ้าโปรแกรมป้องกันไวรัสสามารถตรวจจับได้ทันทีี หรือ สแกนแล้วตรวจจับได้แสดงว่าโปรแกรมของท่าน ผ่านการทดสอบเบื้องต้นนี้ครับ
    *หลังจากท่านทดสอบแล้ว โปรดถ่ายรูปไว้เซพเป็น jpg และฝากรูปไว้กับ http://images.torrentmove.com
    นำลิงค์ที่บรรทัดสุดท้าย มาวางไว้ในกระทู้ครับ
    ปากเปล่า พูดได้ครับ แต่ คุณได้ลองจริงหรือเปล่าว่ากันได้
    - - - ขอให้โชคดีครับ - - -

Pass : 1234

วิธีแก้สำหรับเครื่องที่ติดไวรัสชนิดนี้อยู่
    1.ลง Kaspersky จาก KAV หรือ KIS และแต่ อัพเดตข้อมูลถึงปัจจุบัน [เพราะผมใช้ตัวนี้อยู่นะ]
    2.cpe17antiautorun1330 กดรันทำงานเป็นโปรแกรมตรวจจับไวรัสautorun
    3.anti_antivirus_killer.com กำจัดไวรัส.exe ให้กดรันโปรแกรมจะให้เรารีเครื่องใหม่ก่อน หลังจากบูตเข้ามาโปรแกรมจะขึ้นดอสทำงานไล่ลบไวรัสให้ครับ [*ไวรัสอาจจะกำจัดได้ไม่หมดนะครับ]

ถ้ากระทู้ไม่เหมาะสมและเป็นอันตราย แจ้งลบทิ้งได้นะครับ ขอบคุณมาก

Attached Files

Comment

ผมรบกับมันอยู่ทุกวันอะ หลายเครื่อง เครียดด

Comment

เจอค้าบ

อิอิ

kav เทพจัด

Comment

เยี่ยมไปเลยครับ ขอบคุณมาก เดี๋ยวจะเอาไปลองด้วยคน

Comment

Avast 4.8 เตือนเลยครับ ปลอดภัย

Comment

nod32 v3.0.699 ก้อเจอ คับ

Comment

-...-
                Last edited by LigerZero; 1 Nov 2008, 20:17:27.

Comment

Comment

ร่มแดงฟรีรอดครับ

Comment

รู้สึกจะเก่าไปแล้วนะมีตัวใหม่ๆมั้ย ผมทำมือถือแทบจะทุกวัน

Comment

อัพให้ใหม่ทีครับ

Comment

Working...
                        X