Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาอีกแล้ว ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาอีกแล้ว ช่วยหน่อย

พอดีคิดเยอะเลยออกมาเป็นแบบนี้ ช่วยตัดสินใจเป็นเพื่อนหน่อย เอาแบบเหตุผลแจ่มๆและผมจะไม่ลังเลแล้ว ลุยเลย.
    แบบที่1. i3 6100 + gtx 970 ทั้งหมดรวม
    21500บาท
    แบบที่2. i5 4460 + gtx970 รวม21600 บาท
    แบบที่3. i5 6500 + gtx960 รวม 20110 บาท
    ช่วยเลือกที่ครับ ออกอาการรักพี่เสียดายน้องมากๆ คิดไม่ตก เอาแบบใหน ดี ผม เอามาเล่น เกมส์ Hon Sf2 Gta v ARK แล้วออฟไลน์อนาคตที่ยังไม่รู้. (จัดได้ราคานี้ เพราะ คิดแค่ Cpu mb ram gpu psu นะครับ ) ขอบคุณมากๆครับ

ชอบแบบ 3 ครับ Gen ใหม่ดีกว่าครับ ใช้ยาวๆ การ์ดจอเบื่อค่อยเปลี่ยน

Comment

Originally posted by exza View Post
      ชอบแบบ 3 ครับ Gen ใหม่ดีกว่าครับ ใช้ยาวๆ การ์ดจอเบื่อค่อยเปลี่ยน
      แบบ3 +1 คะแนน. รอท่านอื่นๆต่อครับ

Comment

3 ครับ i5 gen6 เลย กำลังดี

Comment

แบบที่ 3 เลยจ้า

Comment

Originally posted by eakxp2006 View Post
            3 ครับ i5 gen6 เลย กำลังดี
            Originally posted by nuttmanu View Post
            แบบที่ 3 เลยจ้า
            แต่แบบ3 มันได้แค่การ์ดจอ 960 นะ แบบ1-2ได้ การ์ด 970 นะ

Comment

Originally posted by lovetokill View Post
              แต่แบบ3 มันได้แค่การ์ดจอ 960 นะ แบบ1-2ได้ การ์ด 970 นะ

Comment

แบบ 1 ครับ เล่นเกม ok up spec ง่ายกว่าว่าด้วย อนาคตรอ i5 i7 gen 7 หรือ 8 อาจได้ก็ไม่สาย
                970 ยังไงก็เล่นดีกว่า 960

แบบ 2ตัดทิ้งหมดอนาคต

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                  แบบ 1 ครับ เล่นเกม ok up spec ง่ายกว่าว่าด้วย อนาคตรอ i5 i7 gen 7 หรือ 8 อาจได้ก็ไม่สาย
                  970 ยังไงก็เล่นดีกว่า 960

แบบ 2ตัดทิ้งหมดอนาคต
                  เหตุผล ดีครับ ท่านอื่นว่ายังไง. เชิญครับ

Comment

หมาว่า เซ็ต3 เฟี้ยว

Comment

1 กับ 3 แต่ใจผมเทไปทาง3

Comment

Originally posted by SickPuppy View Post
                        หมาว่า เซ็ต3 เฟี้ยว
                        Originally posted by Hardgamer2 View Post
                        1 กับ 3 แต่ใจผมเทไปทาง3
                        คนว่า3 กันส่วนมาก. 960 นี่ เล่นได้ทุกเกมส์สบายๆปะครับ เพื่ออยากเล่นแบบคนอื่นบ้างเพื่อนมันชอบชวนเปลี่ยนเกมส์ไปเลื่อย

Comment

ผมว่าแบบ 1 ทนเล่นได้นานกว่านะ

Comment

สรุป ง่ายๆๆ
                            แบบ1 เล่นเกมดีกว่า
                            แบบ 3 ทำงานดี กว่า
                            ชั่งใจดูว่าคุณใช้ทำอะไรมากกว่ากัน เลือกอันั้นแหละ

สุดท้ายจะ แบบ1 หรือ แบบ 3 ก็ up อยู่ดีอยู่แค่ว่าจะ upไรก่อน

Comment

เชียร์ 3 อีกเสียง

Comment

Working...
                              X