Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ เกิดจากสาเหตุอะไรเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ เกิดจากสาเหตุอะไรเหรอครับ

คือบางคร้งผม Clock VGA แล้วพอเล่นเกมไป บางครั้งภาพจาค้างครับ (เครื่องค้าง)

ไม่ก็ภาพในเกมจาขยายไหญ่มากๆๆๆ อย่างDevil may cry เสื้อของnero จาเต็มจอเลย

วินนิ่งก็ หน้านักเตะจาเต็มจอ

มันเกิดจาก VGA ร้อน หรือ PSU ไม่พออะครับ ผมclock CPU ด้วยนะครับ

มันจะแต๊ปไง ครับ ....

Comment

oc ไม่เสถียร
      ลองไม่ oc เล่นดู

Comment

ลองลด clock ลงมาดูครับ

ผมเคยคล๊อคไปมากๆแล้ว เวลาเล่นเกมส์ภาพจะมี เส้นๆแว๊บไปแว๊บมา
        ลดการ overclock ลงมาหน่อยก็หายไปเลยครับอาการนี้

Comment

แล้ว PSU มีส่วนไหมครับ ใช้วัตเก๊ แถมมากะเคส VGA 9600 GSO OC

คือถ้าไม่OC ก็ไม่เป็นครับ แต่บางเกมอยากจะปรับภาพไห้มันสวยๆอะครับ

Comment

ไฟไม่พอ ดับ จอฟ้า ค้าง รีสตาร์ต

อาการที่เกิดผมว่าน่าจะเป็นoc ไม่เสถียรมากกว่า

Comment

ลดคอร์ลงมาสักนิด แล้วดูว่าเป็นอีกมั้ย
              ถ้าเป็นก็ลดลงมาอีก แล้ว VGA ร้อนเท่าไรหรอครับ?

Comment

Originally posted by nununu View Post
                ลดคอร์ลงมาสักนิด แล้วดูว่าเป็นอีกมั้ย
                ถ้าเป็นก็ลดลงมาอีก แล้ว VGA ร้อนเท่าไรหรอครับ?

ปกติเลย ก็ 60-70 แต่Full load 75-80

Comment

-*- ร้อนก็มีส่วน แต่ Chip รับไหวหรือเปล่า ?

Comment

Working...
                  X