Announcement

Collapse
No announcement yet.

Alive NF6P กับ N61P-S

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Alive NF6P กับ N61P-S

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า

จะประกอบคอมใหม่ละครับ แล้วป้าก็ให้งบมาซื้อบอร์ด อย่างเดียวก่อน

เลยเล็ง เจ้าตัว N61P-S ไว้ เพราะสั่งadvice ได้

แต่ลองไปเดินดูในเมือง ดันไปเจอ ALive NF6P เลยตัดสินใจไม่ถูกอ่ะคับ

ท่านทั้งหลายช่วยเลือกทีครับ อันไหนเอามา OC แจ่มกว่ากัน

ถ้าไม่เอามาใช้กับ 6000+ N61 ดีกว่าครั

Comment

รวดเร็วมากครับ ท่านวิกร

แล้วN61 มันใส่ 6000+ ไม่ได้ใช่มั๊ยครับ เห็นที่ท่านทดสอบคราวนั้นอ่ะ

Comment

ถ้าจะเอาไปใส่ 6000+90nm ก็เอา NF6P
        ถ้าใส่ตัวX2 65nmก็เอา N61P-S ครับ

Comment

เดี๋ยวหารเองซื้อ CPU อีก

เล็งไว้ 5200+ อ่ะครับ

เอามาเล่นเกมส์ ทำงาน ไรท์หนัง มันจะต่างกับ 4800+ มากรึเปล่าครับ

แบบว่าโรคจิต ชอบเปิดหลายๆอย่างในเวลาเดียวอ่ะครับ

Comment

เอา 4800+ มา OC ดีกว่ามั้งครับ ถูกเงินกว่า 5200+

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน

ตอนแรกก็ว่าจะเอา 4800+ แหละครับ แต่รามันต่างกัน ไม่กี่ร้อย ก็เลยลังเลอ่ะคับ

แล้ว 4800+ กับ N61 จะลากได้ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

หาแรมกับบอร์ดดีๆแล้วกัน แรงแน่ๆคับ

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                  ขอบคุณมากครับท่าน

ตอนแรกก็ว่าจะเอา 4800+ แหละครับ แต่รามันต่างกัน ไม่กี่ร้อย ก็เลยลังเลอ่ะคับ

แล้ว 4800+ กับ N61 จะลากได้ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
                  คงจะได้ 3 กิ้ก เป็นต้นไปครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างมากครับ

ถ้าสั่งของ Advice แรมคงต้องเป็น Kingbox ไม่รู้จะดีรึเปล่า กัวเป็นของปลอม ตามคำร่ำลือ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                      ถ้าจะเอาไปใส่ 6000+90nm ก็เอา NF6P
                      ถ้าใส่ตัวX2 65nmก็เอา N61P-S ครับ
                      ทำไมเหรอครับ N61P-S มันใส่ 90 nm ไม่ได้เหรอครับ

Comment

จัดไปคับ

แรงๆ

หุหุ

Comment

หุหุ..ชุดนี้เขากำลังนิยม

Comment

ตอนนี้เงินค่า CPU ได้มาแล้วครับ

เหลือค่าเมนบอร์ด ที่อาจจะได้พรุ่งนี้ตอนเย็นๆ หรือมะรืน ส่วนค่าแรม เบิกพ่อ น่าจะไม่ยาก

คิดไว้ว่า น่าจะได้ก่อนวันศุกร์ ^^

Comment

เป็นไงครับท่าน
                              ลำปางหนาวมั้ยครับ??
                              เห็นพี่โน้สว่า ลำปางหนาวมาก อิอิ

Comment

Working...
                              X