Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!+++samsung 2233BW ดูหนังไม่เต็มจออะ+++!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!+++samsung 2233BW ดูหนังไม่เต็มจออะ+++!!

ใครใช้samsung 2233BWอยู่บ้างครับพอดีซื้อมาแล้วดูหนังไม่เต็มจอเลย
    เกมส์ก็เล่นไม่เต็มจอแบบว่าภาพมันยืดๆอะครับงง!!ไม่รู้จะทำไงเซ็งไปเลยอะ!?
    ต้องปรับตรงไหนรึป่าวครับ ในคู่มือมันก็ให้ปรับ resolution เป็น1680x1050นะ
    ผมก็ปรับแล้วไม่เห็นมันจะดีขึ้นมาเลย(สำหรับดูหนัง,เล่นเกมส์นะ)งง!?

ลองกดปุ่มออโต้ที่จอดูครับ

Comment

ที่เกมก็ปรับให้เปน1680x1050ด้วยครับถึงจะดูไม่ยืดๆ

ส่วนหนัง ไม่รุสิ ลองเซ็ตจอให้เต็มจอแล้วหรือยัง

Comment

ลองปรับดูครับ

Comment

ใช้ DVI ปรับ AUTO ที่จอเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
            จะลองดูนะครับ...แต่ปรับเกมส์เป็น1680x1050เนี่ยะไม่รู้ว่าจะรับไหวป่าว
            สเปค E4500 @ 3.03GHz
            FXF 9600GT
            Kingston 800 4GB
            Raidmax 600W
            มันจะร้อนป่าวครับท่าแล่นกันทั้งวันทั้งคืน

Comment

ลองกดออโต้ดูแย้วดีขึ้นนิสนึงอะ แทง..ยูครับพี่ๆน้องๆ

Comment

Working...
              X