Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลบไฟล์จากเมมโมรีไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลบไฟล์จากเมมโมรีไม่ได้คับ

ลบไฟล์จากเมมโมรีไม่ได้คับ คิดว่าน่ามีไวรัส ใครรู้ช่วยบอกทีคับ ฟอแมตก้อไม่ได้คับ
    Last edited by keng2323; 6 Dec 2008, 01:42:11.

ใช่ไวรัส 100 % ครับว่าแต่ตอนลบไม่ออกนี่ฟ้องว่าอะไร Write protect ?? ถ้าใช่ลองมองปุ่มล็อคที่ card ก่อนนะครับ

Comment

มันขึ้นอย่างนี้คับ

Originally posted by LigerZero View Post
      ใช่ไวรัส 100 % ครับว่าแต่ตอนลบไม่ออกนี่ฟ้องว่าอะไร Write protect ?? ถ้าใช่ลองมองปุ่มล็อคที่ card ก่อนนะครับ
      มันขึ้นอย่างนี้คับ
      Last edited by keng2323; 6 Dec 2008, 01:42:11.

Comment

ชัวร์ตามที่ท่านข้างบนบอก ไปโดนปุ่มล็อก ไดรท์ไว้

Comment

เข้าไปตรงใหนคับ ช่วยบอกหน่อยคับ

Originally posted by andromedras View Post
          ชัวร์ตามที่ท่านข้างบนบอก ไปโดนปุ่มล็อก ไดรท์ไว้
          เข้าไปตรงใหนคับ ปลดล๊อกงัยคับ ช่วยบอกหน่อยคับ

Comment

ปลดล๊อกยังงัยคับ ฟอร์แมตก้อไม่ได้ ลบก้อไม่ได้

Originally posted by LigerZero View Post
            ปลดล๊อกยังงัยคับ ฟอร์แมตก้อไม่ได้ ลบก้อไม่ได้ ตามรูปคับ ขอบคุณคับ

Comment

การ์ดที่ใช้เป็แบบไหนครับ SD ? MMC ? ยังไงก็ลองมองหาปุ่มข้างการ์ดดูก่อนครับถ้ามีก็ดันมันไปอีกทาง

ถ้าไม่มีปุ่มแล้วเป็นพวก micro เล็ก แล้วใช้เสียบกับตัว SD ใหญ่หรือต่อผ่านตัว card reader ให้ลองเปลี่ยนตัวอ่านการ์ดดูครับ

ถ้าไม่เข้าข่ายข้างบนต้องแก้รีจิสตี้กันหน่อยตามนี้

http://nekkibasara.vox.com/library/p...e-protect.html

Edit

ไปค้นเจอมาเค้าบอกให้ลองไอ้นี่ดู

http://www.usbvirus.com/ ผมไม่เคยลองนะ-...-

ลืมบอกไปจัดการที่เครื่องก่อนนะว่ามีในเครื่องเราไหมถ้าไม่มีค่อยลงมือต่อ
              Last edited by LigerZero; 2 Nov 2008, 02:09:15.

Comment

Working...
              X