Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มไหมจาก 8800gt ไปเป็น 9800gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มไหมจาก 8800gt ไปเป็น 9800gt

หรือจะเปลี่ยนไปเป็นตัว9800gtx+เลยดีเปล่าครับ

8800>>9800 สักนิดก็ไม่คุ้ม ยกเว้นจะเล่น 3 Way SLI
    ผมว่าจาก 8800 จะอัพต้องไปพวก GTX260, GTX280 ถึงจะดูเห็นความแตกต่างที่คุ้มค่าหน่อย

Comment

ถึงจะเปน 9800gtx+ ผมก้อคิดว่ายังไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนนะครับ เพราะความแรงมันได้ได้ต่างกันในระดับก้าวกระโดด

ผมคิดว่า 8800 GT น่าจะยังเล่นเกมส์ใหม่ๆ และเปิดกราฟฟิดได้สูงๆ ไปได้อีก 1-2 ปี ซึ่งหลังจากนั้น น่าจะมีการ์ดจอรุ่นใหม่ๆ ที่มีความแตกต่างกับรุ่นนี้มากๆ ให้ได้เลือกซื้อในราคาที่คุ้มค่าครับ ถ้าคุณไม่ใช่คอฮาร์ดแวร์ ที่ชอบเปลี่ยนอุปกรณ์เพื่อทดสอบไปเรื่อยๆ ล่ะกัอ แนะนำให้ใช้ตัวนี้ไปให้คุ้มก่อนครับ อนาคต อาจจะมีการ์ดจอทางเลือกที่ดีกว่า และมากกว่านี้

Comment

สรุปแล้วเปลี่ยนไม่คุ้มใช่ไหมครับ

เห็นเพื่อนเขาเปลี่ยนไปเล่นซีรี่9กันเยอะ

ขนาด4850ยังไปเล่น9800gtx+กันหลายคนเลย

เกิดหวั่นไหวนิดๆ

Comment

8800GT = 9800GT จะเปลี่ยนทำไมคับ?

9800GTX+ แรงกว่า HD4850 อยู่ราวๆ 20% ก็เลยมีคนย้ายค่ายกันมั่งล่ะ

Comment

8800GT ไป 9800GT ไม่คุ้มครับ

Comment

ใช่ครับ ถ้าการ์ดจอตัวนี้ ยังรันเกมส์ในระดับที่คุณพอใจได้อยู่ ก้อใช้ไปก่อนครับ จนกว่าคุณจะรู้สึกว่า เปิดกราฟฟิคในระดับที่ต้องการ แล้วเล่นได้ไม่ลื่นหรือกระตุก ค่อยอัพเกรดเปนรุ่นที่มีความต่างกับตัวนี้ในระดับเห็นผลชัด (แต่ผมว่าตัวเก่านี้น่าจะให้คุณเล่นไปในระดับที่คุณพอใจได้อีกนาน)

Comment

8800GT = 9800GT มันก็คือตัวเดียวกันปะคับ 8800GT OC ไปนิดก็แรงเท่ากันแล้วคับ

Comment

9800GTX+ แรงกว่า 8800GT แบบเห็นความแตกต่าง

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
                    8800GT = 9800GT มันก็คือตัวเดียวกันปะคับ 8800GT OC ไปนิดก็แรงเท่ากันแล้วคับ
                    ถูกต้อง

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
                      ถูกครับ!!! มานคือชิพเดียวกัน แต่ ซี่รี่ส์ 9 มานเอามาเพิ่มความเร็วนิสหน่อย แล้วก้อใส่เทคโนโลยีใหม่ๆเข้าไป(เช่น 3 Way SLI)

Comment

แล้ว9800GTX+ล่ะครับ

เห็นราคาลงมาที่6xxxแล้ว

9800gtx+ กับ 9800gt ภาพรวมแตกต่างกันยังไงบ้างครับ คล่าวๆ

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
                          แล้ว9800GTX+ล่ะครับ

เห็นราคาลงมาที่6xxxแล้ว

9800gtx+ กับ 9800gt ภาพรวมแตกต่างกันยังไงบ้างครับ คล่าวๆ

เท่าที่ผมเคยใช้ 9800GTX+ แทบไม่ต่างกับ 9800GTX OC เลยคับ

Comment

เก็บเงินไว้แทงหวยดีกว่า ครับ อิอิ

Comment

9800GTX+ กับ 9800GT น่าจะแรงต่างกันครับ แต่ก็ไม่ถึงกับกระจุยกระจาย

ถ้าจะเปลี่ยนก็ได้ครับ แต่มันต้องเพิ่มเงินเยอะ (เกือบๆ 2500 เลยนะ ถ้าขาย 8800GT ไปซื้อ)

ซึ่งผมคิดว่า น่าจะชะลอการซื้้อไว้ก่อนก็ดีครับ

แต่ถ้าอยากลองดูจิงๆ ก็ได้ครับไม่เป็นไร

ส่วนเรื่องที่ 4850 ย้ายไป 9800GTX+ เพราะส่วนใหญ่ท่านที่ขาย เป็นการ์ด Ref ครับ

และหากท่านใดได้ลอง Ref Card ของ ATI (ตั้งแต่ 3850 เป็นต้นมา)

จะทราบดีครับ ว่ามันร้อน ถึงร้อนมาก -*-

และต้องขวนขวายหาวิธีการต่างๆที่ทำให้เล่นเกมส์แบบ Work (หาตัว HotFix กันบานเลย -*-)

ซึ่ง(ผมก็ไม่เคยใช้นะ)คิดว่า9800GTX+ อาจจะเย็นกว่า และปัญหาไดร์เวอร์ไม่ค่อยจุกจิก(มั้ง) คนก็เลยย้ายไปใช้กันเยอะขึ้น(หรือปล่าว -*-)

ป..ล. ผมก็มั่วๆไปครับ ถูกผิดอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับ อิอิ(ไม่ได้มีความชัวร์ซักข้อเลย)

Comment

Working...
                              X