Announcement

Collapse
No announcement yet.

epson r230 ถ้าเติมหมึก refill เองต้องทำอย่างไรครับ....?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• epson r230 ถ้าเติมหมึก refill เองต้องทำอย่างไรครับ....?

epson r230 ถ้าเติมหมึก refill เองต้องทำอย่างไรครับ....? และต้องใช้ตัว reset หรือเป่ลาครับ
    ผมกำลังจะสั่งซื้อ เห็นเขาว่าพิมพ์สวย ปัญหาน้อย.... (เห็นเพื่อน...แนะนำว่าต่อแท้งไม่ดี)

เอาเข็มฉีดยาฉีดหมึกเข้าไปคับ มันจะมีรูอยู่
    เติมเสร็จต้องใช้ตัวรีเซ็ตตลับหมึกด้วยนะคับ

ส่วนเรื่องต่อแท้งหมึก
    ถ้าคุณพิมพ์เยอะๆก็น่าใช้คับ เพราะว่าประหยัด แล้วยังไม่เสียเวลาเติมด้วย
    แต่ว่าตัวแท้งก็มีอายุอยู่ ใช้ไปซักจะเสื่อมสภาพ
    เห็นเพื่อนบอกมาว่าชอบมีปัญหาหมึกรั่ว

Comment

การเติมหมึกอาจจะยากหน่อยครับเพราะเป็นตลับแบบศูนย์ญากาศ ต้องใช้สลิง2อันถึงจะง่ายครับ คือเติมหมึก1อันและดูดอากาศออก1อัน โดยเติมหมึกใส่สลิงแล้วเสียบเข้าตรงข้างๆกับทางหมึกออกโดยไม่ต้องกดฉีดหมึกเข้า เพราะตอนเราดูดอากาศออก หมึกจะดันเข้าไปเอง เสร็จแล้วเราก็ใช้ปืนกาวอุดตรงที่เราเติมหมึก(ก่อนเติมหมึกให้เซ็ตชิบก่อนครับ)

Comment

Working...
      X