Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 ยังเล่น crysis แบบโหดๆไม่ได้เหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 ยังเล่น crysis แบบโหดๆไม่ได้เหรอครับ

4850 ยังเล่น crysis แบบโหดๆไม่ได้เหรอครับ

http://www.siam2.com/up/picture.php?id=30023

ผมไปเช็คมาจากเว็บนี้ครับ ตรวจความต้องการระบบของเกม PC

http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest

ช่วยดูให้ด้วยครับ

ในภาพ มันเป็น 8800GTS G80 CPU คุณก็ดันเป็น P4 ... เอง ทำให้เกิด คอขวดครับ

Comment

Originally posted by 111111 View Post
      ในภาพ มันเป็น 8800GTS G80 CPU คุณก็ดันเป็น P4 ... เอง ทำให้เกิด คอขวดครับ
      จริงๆแล้ว 4850 เล่นแบบโหดๆได้ใช่ป่ะครับ

Comment

Originally posted by Myman99 View Post
        จริงๆแล้ว 4850 เล่นแบบโหดๆได้ใช่ป่ะครับ
        มันอยู่ที่ Spec โดยรวมของเครื่องด้วยครับ ถึงมี HD4850 แต่ Cpu รุ่้นเก่าเกินไป,P4,PD,Celeron มันก็ไม่ใหวอยู่ดีครับ แต่ถ้า E8400 มันก็อีกเีรื่อง Ram เยอะมั้ย เรื่องเล่นได้สบายๆ ใน spec ใหน
        รอคนที่มี HD4850 มา comment ก่อนครับ

แต่ตามผลเทส ไม่ว่า VGA CARD จะแรงแค่ใหน เมื่อเจอ ความระเอียด สูงๆ ก็...

Comment

อิอิ ตอนนี้ขาด cpu อย่างเดียวครับ ผมว่าจะถอยตัว E8400 ตัวนี้ล่ะครับ ส่วน RAM 2GB/800 G.SKILL ครับ แต่รออีกนิด ให้ราคาลงอีก นิด 55+ โดนแน่นๆ E8400

Comment

ได้ครับต้องปรับ HARD อิอิ ล้อเล่นครับ ต้องลองเล่นเองเลย oc cpu vga เพิ่มนิดๆหน่อยพะยุง fps น่ะครับ

Comment

บ่ กล้า oc อ่ะนะไม่อยากปวดหัว ของมันแพง

Comment

ใช้อยู่กะ E6700 ยังอืดอยู่ 1600x1200 Enthusiast ฟันธงเกมส์นี้โหดมาก การ์ด 2 ใบยังเอา 1920 x 1080 แจ่มๆ ไม่อยู่ เล่นต่ำๆไปก่อนนะ ไม่ก็ขับ GRID ไปก่อน 1920 x 1080 แจ่มกว่ามาก

Comment

อุๆ ช่างกล้าWarhead 1600*1200 Enthusiast อุๆ ผมE8400 4.4Ghz กับXP เล่นที่Enthusiast 1280*1024 ลื่นกว่าVista 32bit ที่ความละเอียดเท่ากันนิดนึง แต่ชอบเล่นกับVista มากกว่า

ส่วนcrysis สบายครับ all high ได้ระดับ45-55 เฟรมง่ายๆ ฉากน้ำแข็งยัง37 เฟรมขึ้นเลย

Comment

4850 ผมว่าโหดเอาการละ ถ้าต้องการสูงสุดของ Crysis warhead (all Enthusiast)

ก็เลือกไปเลย ที่ resolution 1680*1050 ได้แน่นอน ผมใช้กับ 4600+ ยังพอได้เลย

ถ้าคุณได้ E8400 มาล่ะก็ สบายๆเลยล่ะครับ

Comment

ลองมั่งครับ

Comment

ลองด้วย
                        E8400 เดิมๆ นี้แรงจัง

Comment

ของผม แดงหมด -..-

ฝันดีครับทุกท่าน

Comment

ต้องลองๆ

Comment

เล่นได้ลื่นนะครับถ้า NoAA แต่ AA8X เมื่อไหร่ ตายกันหมด T__T

อันนี้ผมลอง Warhead ครับ HD4850 E8400 3.0GHz. Ram 4 GB.(bus800)
                              http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2644004.html ลองอ่านดูนะครับ NoAA ^^

Comment

Working...
                              X