Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ X-FI Prelude 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ X-FI Prelude 7.1

1.ใช้คู่กับลำโพงอะไรถึงจะดีครับ ผมยังไม่เคยเห็นลำโพง7.1เลย ใช้กับ Leona5.1จะดีไหม
    2.อีกนานไหมกว่ามันจะตกรุ่น
    3.ถ้าต่อกับกีต้า ไมค์ ไว้ร้องคาราโอเกะ จะได้ไหม หรือต้องซื้ออะไรมาเซื่อต่อเพิ่มครับ
    4.คุณสมบัติเด่นมันด้านไหนครับ

เน้นดูหนัง เล่นเกม ฟังเพลง แบบเทพๆครับ ร้องราคาโอเกะด้วย

1.ได้นะ
    2.บอกไม่ถูก soundcard ไม่ค่อย กระเตื้องแบบวงการคอมพิวเตอร์อื่นอยู่แล้วครับ ทุกวันนี้ ยังมีคนตามหา sb กันอยู่เลย หรือเล่นแอมป์หลอดกันอยู่เลย
    3.ได้ครับ หาแจ็ค แบบต่างๆ ได้เลย แจ็คกีต้าร์ > mini พวกนั้น แจ็คไมค์ก็หาได้ทั่วไปเช่นกัน
    4.ตัวนี้เทพครับ แจ๋วหมด ค่าตัวแรงไปนิด

Comment

Originally posted by vipermax View Post
      1.ใช้คู่กับลำโพงอะไรถึงจะดีครับ ผมยังไม่เคยเห็นลำโพง7.1เลย ใช้กับ Leona5.1จะดีไหม
      2.อีกนานไหมกว่ามันจะตกรุ่น
      3.ถ้าต่อกับกีต้า ไมค์ ไว้ร้องคาราโอเกะ จะได้ไหม หรือต้องซื้ออะไรมาเซื่อต่อเพิ่มครับ
      4.คุณสมบัติเด่นมันด้านไหนครับ

เน้นดูหนัง เล่นเกม ฟังเพลง แบบเทพๆครับ ร้องราคาโอเกะด้วย
      1. ใช้กับ Bose Music Monitor (M3) จะเข้าใจว่าอารมณ์ที่ เคลิมไปกับเสียงเครื่อง ดนตรีประเภท เครื่องสาย เครื่องเป่า กับเสียงร้อง เป็นเช่นไร...หรือ Promedia 2.1 THX ก็ได้นะ เปลี่ยนสายลำโพง, สายสัญาน

แต่ถ้าชอบ ฟังพวกเพลง Classic ก็ลองหา Opamp เปลี่ยนดูครับ

2. ใกล้จะตกและ แต่ คุณภาพเสียงไม่ได้ตกด้วย รุ่นใหม่ นั้นเน้ร HD HomeTheater เสียงเป็นรองครับ

3. ถ้าเน้นข้อนี้ แนะนำให้ ไปจับ Elite Pro หรือ หา AVR ดีๆมาสักตัวมาคู่กับ Prelude
      เพราะถ้าได้ AVR ที่มีภาคถอดรหัส DD, DTS ใช้ควบกับ Prelude ละแจ๋วเลย ต่อทั้งแบบ Digital กับ Analog...Digital ดูหนัง+เล่นเกมส์ เปิด DTS Connect+EAX5(ถ้าเกมส์มี), Analog ไว้ฟังเพลง....แต่ถ้าจะเอามาต่อ กีต้า Elite Pro โลดด

4. All around รอแค่ Drivers ตัวเต็มแค่นั้น (รออยู่นานมากกกแต่ RC8 ก็ใกล้เคียงละ)

Comment

มาเก็บเกี่ยวความรู้

Comment

Working...
        X