Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู สเปค คอมเราทีค่ะ+วิจารณ์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู สเปค คอมเราทีค่ะ+วิจารณ์

My Spec เน้นเล่นเกมส์นะค่ะ

Mainboard : ASUS P5KPL/C Dcom/Synnex
    CPU : Core 2 Duo E8400 @ 3.0 Ghz
    VGA : XFX GeForce 9800 GT
    Ram : DDR2(800) 2GB Kington Ingram-Synnex - x2
    HDD : SATA-II 250GB Seagate (7200/300)
    PSU : 550W
    ATX Case Gview 5080(24 Pin)

ช่วยดู ทีนะค่ะ ดีมั๊ย เปลี่ยนอะไรป่าว

เด๋วเก็บตัง ค่ะ ขอบคุงค่ะ

ก็ O.K. ละนะครับ ไม่ต้องทำอาไรตอนนี้หรอก

รอซัก กลางปีหน้า เก็บตังใว้เยย งิงิ

Comment

ดีแต่น่าเพิ่ม HDD อีกหน่อยนะครับ น้อยไปป่าว สำหรับ สมัยนี้
      PSU ใช้ของอะไรอะ แต่ก็เอาอยู่อะครับ
      เมนบอร์ดเอาให้แรงกว่านี้จะดีกว่า ลดความสวยเคสนิดหน่อยเอง
      เมนบอร์ดใช้ของ P5Q อ่ะ ดีกว่าเยอะ
      การ์ดจอ เพิ่มเงินใช้ 9800 GTX+ ไปเลย ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วอ่ะ

ผมก็แค่ ออกความคิดเห็นนะ คนอื่นว่าไงก็ว่าไป

Comment

ค่ะ แล้ว การ์ดจอ กะ บอด ที่ให้เปลี่ยน เลือดรุ่นให้ทีค่ะ
        เอาราคามา ด้วยนะค่ะ ขอบคุงจ้า

Comment

งบเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

ซื้อมาแล้วค่ะ คือจาลองเปลี่ยน ชิ้นส่วน ที่ มีคนแนะนำ

Comment

มันใช้ดีก็ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรให้เสียตังครับ

Comment

พี่วิกร แนะนำก็ดีครับ อันนี้แล้วแต่นะครับ
                แต่ถ้าเป็นผมเลือก ก็เพราะว่า เมนบอร์ดมันรุ่นใหม่ครับ P5Q มันใช้ chip P45 ก็ใหม่พอดู
                Option เยอะ และส่วนตัวชอบ P5Q Pro ครับ เพราะมันสวยกว่า ตัวนี้
                แต่ถ้าไม่ต่อ CossFire ก็P5Q ก็พอครับ

P5Q ราคา ประมาณ 4,500 บาท ครับ
                ็HIS HD4830 ที่ advice เค้าว่ากันว่าแรงกว่า 9800 GT ราคา 4400 บาท
                การ์ดจอ EVGA GF 9800 GTX+ นี้แรงครับ ราคาก็ลงมากแ้ล้วด้วย ประมาณ 6,xxx บาท

เคสนี้ ลองใช้เคส NZXT Tempest ราคา 3,500 บาท ประมาณเนี้ยครับ สวย และดีด้วย

ปล.เคสจากหนังสือ COMmart OCOBER 2008 • ISSUE 201 •Vol.12
                Last edited by cheedman007; 2 Nov 2008, 17:56:00.

Comment

ดีแล้วครับ อัพเยอะเปลืองตังเยอะ

แต่ HDD น่าจะซัก 320 GB นะครับ เพิ่มอีกนิดหนึ่ง ประมาณ 2xx บาท

Comment

Working...
                  X