Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP31-DS3L ต่างกับ EP43-DS3L อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP31-DS3L ต่างกับ EP43-DS3L อย่างไร

วันนี้ได้ไปดู EP31-DS3L เกือบจะซื้ออยู่แล้ว

แต่ อยากรู้ว่า มันต่างกับ EP43-DS3L อย่างไรบ้าง

เพราะราคามันต่างกัน 1190 บาท เลย

การใช้งาน ผมก็เอามาใช้กับ CPU E5200

ซึ่งผมคิดว่ามันคุ้ม เพราะเห็นตามลายเซ็น OC E7200 @4.0Ghz เลย

**ขอถามเลยละกัน EP31-DS3L ต่างกับ EP43-DS3L อย่างไร

ต่างกันที่ชิปเซ็ต....ใช่มั้ยครับ รอท่านต่อไปมาคอนเฟิร์ม -_-

Comment

ใช้ครับต่างกันทึ่ชิปเซต ถ้าจะซื้อแนะนำตัวหลังเลยครับ

Comment

EP43-DS3L ประหยัดไฟกว่า รุ่นใหม่กว่า

Comment

นอกจาก ประหยัดไฟกว่ารุ่นเก่า แล้ว

ยังมีอะไรที่แตกต่างอีกคับ

Comment

Originally posted by charoenpon View Post
            นอกจาก ประหยัดไฟกว่ารุ่นเก่า แล้ว

ยังมีอะไรที่แตกต่างอีกคับ

น่าจะ OC ไกลกว่า เพราะตัว P43 มันรองรับ FSB มากกว่า

ปล.เดา

Comment

EP43-DS3L ดีกว่า
              3 + 1 = 4
              4 + 3 = 7
              ประมาณนั้น ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                EP43-DS3L ดีกว่า
                3 + 1 = 4
                4 + 3 = 7

ประมาณนั้น ^^
                ง้นผมว่าเอา EP48-DS3..ไปเลย เพราะ
                4+5=9....

Comment

ผมเห็น ลายเช็น ของใครไม่รุ้จำไม่ได้แล้ว ขอมาเป็นตัวอย่าง นะคับ

EP31-DS3L ก็ทำได้ 4Ghz

เลยไม่เข้าใจว่า มัน OC ไม่เสถียนกว่ารุ่นแพงๆกว่า ใช้ไหมคับ

Comment

Originally posted by charoenpon View Post
                    ผมเห็น ลายเช็น ของใครไม่รุ้จำไม่ได้แล้ว ขอมาเป็นตัวอย่าง นะคับ

EP31-DS3L ก็ทำได้ 4Ghz

เลยไม่เข้าใจว่า มัน OC ไม่เสถียนกว่ารุ่นแพงๆกว่า ใช้ไหมคับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...er.php?u=33278

คนนี้อะปาว 4 GHz กว่าๆ นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      http://forums.overclockzone.com/foru...er.php?u=33278

คนนี้อะปาว 4 GHz กว่าๆ นะ

ช่ายเลย

Comment

Working...
                      X